ผู้เขียน หัวข้อ: ขอแสดงความยินดี กับ "ครูวินัย แก้วเหนือ" และ "พี่วิไลวรรณ เตียวตระกูล"  (อ่าน 2773 ครั้ง)

ครูวินัย แก้วเหนือ ในวันแรก ที่ผมได้พบ
ผมสัมผัสได้ถึงความเป็นคนมีบุญ บารมี ของครู

ครั้นเมื่อผมได้ มีโอกาสไปเยี่ยมครู ที่บ้านของครู ที่ จ.มุกดาหาร
ผมเห็นถึงความตั้งมั่นใคความจงรักภักดี ต่อสถาบันพระมหากษัตริย์ ของครูและครอบครัว
ผมเห็นถึง การทุ่มเทเวลา และ กำลังทรัพย์ อุทิศตนเพื่อประโยน์ของ สาธารณะชน

ฐานะทางเศรษฐกิจของครู สูงมากเพียงใด แต่น้ำใจของครูสูงกว่าฐานะทางเศรษฐกิจหลายเท่า
จาก ความเคารพรัก ความศรัทธา ที่ผมมีต่อครู
เป็น ความรู้สึกเทอดทูล ครู

แบบอย่าง และ ต้นแบบของการเสียสละ เพื่อสังคม
แบบอย่างและต้นแบบของ การอบรมสั่งสอน บุตรและธิดา
จนบุตร และ ธิดา ทุกคนประสพความสำเร็จสูงสุด

มาวันนี้ผลแห่งความดีงาม ที่ ครูและครอบครับ ได้ทำไว้
ได้ส่งให้ ครูและครอบครัว มีเกียรติภูมิสูงที่สุด ยาากที่จะหาครอบครัวอื่นทำได้

ครูวินัย แก้วเหนือ ได้รับรางวับ พอดีเด่น แห่ชาติ ปี 2551
และปีนี้
พี่วิไลวรรณ เตียวตระกูล ได้รับรางวัล แม่ดีเด่นแห่งชาติ ปี 2555

รางวัลอันทรงเกียรติแบบนี้ จะมีกี่ครอบครัว ที่ได้รับเกียรติสูงสุด
ขอแสดงความยินดี และดีใจอย่างสุดชีวิตกับ
 "พี่ตุ๊" (วิไลวรรณ เตียวตระกูล)
ที่ได้รับคัดเลือกให้เป็นคถุณแม่ดีเด่นแห่งชาติ
ของ จ.มุกดาหาร ประจำปี 2555

ด้วยใจ จากใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09-05-2012, 10:37:33 AM โดย สันติยุทธ »

:SKJ_7_01: :SKJ_7_01:

ยินดีกับครอบครัวของท่านด้วยครับ :SKJ_4_10: :SKJ_4_10: :SKJ_4_10:

บอส พิชัย

ขอแสดงความยินดีกับครอบครัวของครูวินัย แก้วเหนือ

นำรูป "ครูวินัย แก้วเหนือ" และ "พี่ตุ๊ - วิไลวรรณ เตียวตระกูล" มาให้ชมพลาง ๆ ก่อนครับ
ช่วงนี้ผมติดประชุม ที่โรงแรม แถวถนนวิทยุ
จนถึงวันที่ 11 พ.ค. 55
แล้วจะนำรูปของ ทั้ง 2 ท่าน มาให้ชมเพิ่มเติมครับ