ผู้เขียน หัวข้อ: โมโน หรือ สเตอริโอ  (อ่าน 6005 ครั้ง)

Re: โมโน หรือ สเตอริโอ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 17-08-2012, 08:58:41 AM »
บางสิ่งบางอย่าง มันมืดแปดด้าน นะครับ อย่างที่ ลุงอาทิตย์บอกมา
เล่นเอาผมมึนเหมือนไก่ ตาแตกเลยครับ ทั้งคำศัพย์ที่ใช้ และ ยุทธวิธี ผมต้องยอมรับเลยครับว่า
ผมไปไม่ถึงไหนเลยครับ ยังไม่ถึงขั้นที่จะ รู้ อย่างที่ ลุงอาทิตย์ บรรยายมาครับ แต่ก็จะ พยายาม
เก็บมา เพื่อให้เราค้นหา เพื่อไปให้ถึงจุดนั้นครับ ( แต่เพลงที่ถาม ผมก็ว่า mono เหมือนกัน นะครับ

เมื่อคืนเน็ตล่ม ผมจึงมีเวลาลองอะไรบางอย่าง
มีเพลงยอดรักอยู่เพลง เป็นยุคกลางที่ผมชอบตามแนวผมน่ะ
ลองคลำทางหาแนวเสียง..ค่อนคืนเลย ยังไม่สำเร็จ คือ มันพางงไปหมด
เพลงน่ะเป็นสเตอริโอ แต่เอาเทิร์นยุคโมโน มาริป
เออนะ ฟังดูมันก็ได้ลูกสะใจที่เสียงสากกว่าเดิม.. เอ..หรือจะชอบแบบนี้ดี

คำตอบ..นี้ ใครมาอ่านก็คิดว่า ตูก็รู้กันอยู่แล้ว ทุกคน
ครั้นพอลงมือ จับเข้าจริงๆ อาการอยาก..ลองทำดู มันเกิดขึ้นทุกทีไปสิเอ้า
คือเอายุคมาปนกันซะ แล้วเสียงที่ได้จะเป็นไง

คำว่า ตรงหรือไม่ตรงยุคแล้วได้เสียงดีที่สุดนั้นไม่มี ... มีแต่ ชอบฟังแบบ/แนวไหน เท่านั้นเอง