ฟังเพลงสะกิดใจ > แผ่นเสียงสปีด 78

สุมาลี แสงโสตร - ดวงใจร่ำหา(ครั่ง78)

(1/1)

naito:
ภาพขี้เกียจถ่าย... :SKJ_4_05:
http://www.banplengthai.com/imagehost/pics/c89287ba7f81f32302d8a4eb18ac74eb.swf
สุมาลี แสงโสตร - ดวงใจร่ำหา(ครั่ง78)
ริปก่อนเพลง"เงินมีไม่พอ"...เนื้อครั่งเต็มๆ ไม่ใช่ลูกผสม..เพลงนี้ผมชอบ..แต่ท่านิื่นไม่ซื้อไปฟังกันหรอก55555 :SKJ_4_05:

อธิปไตย:
อีกเพลงของนักร้องที่ชื่อ สุมาลี ขอบคุณมากครับที่นำมาให้ได้รับฟัง
               :SKJ_8_98: :SKJ_8_98:

อาทิตย์อุทัย:
:SKJ_1_21: เหอๆ ..มีเพลงจากแผ่น ครั่ง (เล่นแล้ว..คลั่ง)  มาให้ฟังด้วย

เอิ๊กๆ .. จะว่าไป ไอ้แผ่นคลั่งนี่  ..ราคา.. สูงลิบลิ่ว แผ่นๆนึง โน่น 350+ (หน้าละเพลง คลั่งจริงๆ)
ก็เป็นที่ทราบดี ในวงการ ว่าเพลงจาก..คลั่ง นี้ ทำแจกไม่ไหว

กรณีทำแจกไม่ไหวนี่ สำหรับผมเองไซร้ ปลาน้ำลึกแบบนี้ ได้ยินเสียงว่าร้องยังไงก็พอ
เพลงนี้จังหวะ บีกิน นี้(จำได้) ได้ยินทำให้นึกถึงเพลง ยงยุทธ ร้องน่ะ
เอ้อ..อะไรนะ..เอ..แม่พระธรณี อะไรนั่นแหละ

ขอบคุณไนโตะมาก..

นก:
ขอบคุณค่ะพี่ไนโตะ เพลงออกแนวลูกกรุงนะพี่ ใช่นักร้องที่เคยร้องแก้กับเพลงของคุณกาเหว่า เสียงทองเปล่าคะ ซากุระคอยเธอ ชักแก่จำไม่ได้ :SKJ_7_03: ถ้าไม่ใช่ขออภัยด้วยค่ะ

นก:
ของัดกระทู้นี้ขึ้นมาหน่อยนะคะ เพราะนกมาขอฟังเพลงแก้เพลงนี้ นกรู้ว่าต้องมีคนมี :SKJ_7_01: :SKJ_7_01:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version