ผู้เขียน หัวข้อ: ถึงคุณคำแสงสุดหล่อประจำสะกิดใจ จากป้านก  (อ่าน 5657 ครั้ง)

เข้ามาถูกห้องเปล่าหว่าไม่แน่ใจ  :SKJ_1_03:  :SKJ_1_19:มั่วๆมาแล้วกันอย่างดีพี่อาทิตย์ก็โทรมาเม๊งเองแหละว่า เอ็งมาผิดห้องโว๊ย :SKJ_7_03:

คุณคำแสงคะขอความช่วยเหลือหน่อยค่ะ ช่วงนี้เห็นคุณคำแสงริปเทปให้ฟังบ่อยๆฝีมือนี่ก็เรียกว่าหนึ่งในตองอู พอดีนกมีเทปลุงไพรวัลย์ประมาณ 3 ม้วน

- ม้วนแรกนี่ก็มีเพลง คลองคดใจคด หลอกพี่หรือน้อง คืนเวียนเทียน กระท่อมยาหยี แมวเฝ้าปลา เบ้าหลอมดวงใจ และอื่นๆ
- ม้วน 2 มี น้ำตาไอ้ทิด  เรารักกันไม่ได้ ไม่รัก ราตรีประดับดาว มนต์เพลงลูกทุ่ง และอื่นๆที่เรารู้จัก
- ม้วนสุดท้าย มี แม่ค้าตาหวาน ลมตึงที่บึงบรเพ็ด เศษดิน คนบ้านนอก ฝนมานาลืม  คิดถึงหรือเปล่า และอื่นๆที่เรารู้จัก

อยากให้คุณคำแสงช่วยริปให้เจ๋งแล้วแบ่งให้ทุกคนในห้องเก่าลายครามฟัง นกก็อยากเก็บเป็น mp3ด้วยแหละเอาไว้อย่างนี้ก็ยืดหมด ถ้าคุณคำแสงรับช่วย ก็PM ที่อยู่มาให้หน่อยนะจ๊ะ จะส่งเป็น EMSไปให้  :SKJ_1_86: ขอบคุณล่วงหน้านะคะ :SKJ_7_12:

เข้่าไม่ผิดห้อง..หรอก..เจ้าค่ะ คือขอให้เข้ามาก่อน ข้างนอกลมแรงน่ะ
...หากอยากย้ายไปห้องสวีท..ค่อยย้ายไปทีหลังก็ได้..
  :SKJ_1_31:

..สม..นามหน้า คำแสง..55 ..งานเข้า.. สาวๆขอมา่..มีหรือจะกล้า.. :SKJ_1_09: :SKJ_1_09: :SKJ_1_09:

:SKJ_1_09:แหมพี่อาทิตย์เดี๋ยวคุณคำแสงก็ไม่เข้ามาติดกับ เอ้ย ไม่เข้ามาช่วยนกนะสิ  ขอแจงนิดหนึ่งจ้า คือนกก็ตามพวกพี่มานาน พี่ก็มีแต่ให้นกก็เลยอยากเอาสิ่งที่ตัวเองมีมาแบ่งปัน นกคิดว่าเพลงทีนกมีพี่ๆที่สะกิดใจมีเกือบทุกเพลงและมันก็อยู่ในไอ้แผ่นดำราคาสูงลิบลิ่วแต่ทั้งนี้ทั้งนั้นคุณค่ามันอยู่ที่บทเพลง ซึ่งวันหนึ่งพี่ๆอาจจะเอามาแจกก็ได้เพราะพี่ๆไม่หวงเพลงทำมาแจกกันจนเคนอื่นไปแจกต่อ แต่วันนี้ถ้าคุณคำแสงช่วย นกก็ขอตัดหน้าแจกก่อนแล้วกันเครติดทั้งหมดขอให้ในนามสะกิดใจ ถ้าเพลงมันหลุดออกไปอีกมันเป็นของบ้านน้อยหลังนี้ของเราแน่นอน เพราะอย่างเพลงคลองคดใจคด คงไม่มีใครแจกแน่ เพราะมันหายาก

คุณคำแสงจ๋า ถ้าไม่ว่างไม่เป็นไรนะเข้าใจ  เมื่อไรก็เมื่อนั้น ว่าขอแจงนิดแต่ไปๆมาๆมันยาวจัง555555 ไปดีว่า อิอิ

ถ้าคำแสงไม่ว่าง ก็ต้องถึงมืออาทิตย์อุทัยละครับ ผู้ชำนาญการแปลงเทปเป็นซีดี.. :SKJ_1_09:

...ขอบคุณในน้ำใจของหนูนก หายากนะครับสำหรับสาวน้อยที่ชอบเพลงเก่า ...คำแสงไม่รู้ว่าไปอยู่หม่องไหนรีบมารายงานตัวด่วนด้วยครับ...

รอ.คำแสง สุดหล่อ  อยู่นะคะ   อยากฟังเพลงของป้านกค่ะ  :SKJ_8_18:

มาร่วมด้วยช่วยเชียร์อีกหนึ่งแรง รอฟังคาสเซ็ทจาก นกมิวสิค อีกหนึ่งคน

สุดหล่อ ไปเดินสายไหนกันหว่า... ไหง..เงียบหายไปล่ะ เหอๆ... หรือโดนใครฉุดไปกกที่ไหน..?
ส่งข่าวหน่อยพวก... เป็นห่วงจัง...

DJ_SANG

มาแงัวคร๊าบ เดียวเอาที๋อยู่ให้นะครับป้านก...ตอนนี้ไม่สะดวก เพราะอยู่ที่สนามบินสุวรรณภูมิกำลังจะไปธุระครับ

:SKJ_7_01: ค้า สะดวกเมื่อไรก็เมื่อนั้นค่ะ  Have a good trip +5555555 อดแซวไม่ได้นะ :SKJ_7_03:

มาแงัวคร๊าบ เดียวเอาที๋อยู่ให้นะครับป้านก...ตอนนี้ไม่สะดวก เพราะอยู่ที่สนามบินสุวรรณภูมิกำลังจะไปธุระครับ
จะขึ้นเครื่องไปเที่ยวประเทศไหนน้องแสง.........คิดถึงจัง แต่ติดต่อบ่ได้

DJ_SANG

ไม่ได้ขึ้นเครื่องครับ แต่รอรถสองแถวที่หน้าสนามบินสุวรรณภูมิ
จะไปลาดกระบังครับ พี่หลวง

ให้พี่แม่บ้านไปส่งทาง EMS ให้แล้วนะคะคุณคำแสง ป้านกไม่มีอะไรจะตอบแทนความเอื้อเฟื้อในครั้งนี้ นอกจากหากมีโอกาสไปพบปะสังสรรค์กันในก๊วน
จะมอบเบียร์ให้สัก 1 ลังจ้า ขอบคุณอีกครั้งค่ะ

หากมีโอกาสไปพบปะสังสรรค์กันในก๊วน
จะมอบเบียร์ให้สัก 1 ลังจ้า

ก็หาเรื่องสังสรรกันซะเลยดิ..พี่อาทิตย์..จัดหน่อย

DJ_SANG

ได้รับเทปจากป้านกแล้ว
ริปเสร็จแล้ว แถมให้อีก 3 ชุดกระทู้นั้ รับรองอลังการ
อดใจรอ....นะๆๆๆ