ผู้เขียน หัวข้อ: ยอดรัก สลักใจ - รักน้องขอมองหน่อย / ณรงค์ มานแมน - สุรา นารี (V45)  (อ่าน 4073 ครั้ง)

ยอดรัก สลักใจ - รักน้องขอมองหน่อย

<a href="http://img.laoupload.com/images/52205109983846365307.swf" target="_blank" class="new_win">http://img.laoupload.com/images/52205109983846365307.swf</a>
ณรงค์ มานแมน - สุรา นารี

<a href="http://img.laoupload.com/images/05845569780413017810.swf" target="_blank" class="new_win">http://img.laoupload.com/images/05845569780413017810.swf</a>
Sound Quality : FM

:SKJ_1_21:
มาร่วมรีวิวแผ่นติดปุ่ม 7" ที่ห้องนี้ดูมั่งอิ้
ติดปุ่มไว้ให้กดเพื่อสะกิดใจ ได้ฟังกันแบบ Full ครับ
ถ้าเผอิญภาพขึ้นช้า ก้อ..รอ สักนิด ไม่ผิดหวังดอก
ชอบยอดรักร้องน่ะครับ.. เลยขอทำที่ผมชอบมาร่วมวงด้วย
เทปมีอยู่พอควร ขอร่วมแจมทีหลังนะครับ
เพราะ เครื่องเล่นเทป ส่งให้ร้านซ่อม เขาบอกไม่มีอะไหล่แล้วล่ะ..เฮีย
ขอเวลาเก็บตังค์ซื้อตัวใหม่ก่อนเด้อ

เพลงแรกก็พอว่า ไอ้หน้าประกบนี่สิ.. ณรงค์ มานแมน ผมว่า หัวเขียง รู้จักนะ..
ถ้า นายห้างหรือท่านใดรู้จักว่าเป็นวงสตริงอะไร ช่วยบอกทีครับ

ณรงค์ มานแมนนี่คุ้นๆนะครับนั่งคิดนอนคิดมาหลายวันแต่คิดไม่ออกสักที รอนายห้างมาเฉลย ก็ไม่เห็นมาสักที
แต่ว่าเพลงนี้ฟังแล้วคุ้นๆกับทำนองเพลง ของ...ปอบหยิบ..ป้ายิบ ที่นำเอาเพลงของมาเลเซีย
Rasa Sayang Eh {Malaysia} -  FranSidYip มาร้องในอัลบั้มนานาชาติ ยังไงนายห้างเขียงช่วยเฉลยด้วย อยากรู้น่ะ
อย่าม้วไปเผลอกับป้าคิ้วโก่งซะเพลิน ตอนนี้ใครๆในสะกิดใจก็เห็นเผลอกันไปหมด อยากจะเผลอด้วยสักคนก็จนใจ..ไม่มีใจ(เพลง)จะเผลอให้ใคร

:SKJ_4_96: นายห้างเขียง ติดภาระกิจ..เผลอ อยู่? 55

เห็นคุณสายัณห์ มีข้อมูลเชิงลึกมาร่วมด้วยช่วยกัน ตรงนี้ซึ้งใจ
เพราะพบว่า ข้อมูลนี้ ได้จากการที่รู้จักสังเกต และสละเวลาติดตาม..หาข้อมูลด้วยของที่มี
และไม่ทำให้เพื่อนๆผิดหวัง กับสัมผัสแรกๆที่ผมพบว่า มีสมาชิกที่ใช้ชื่อ สายัณห์ มาร่วมเว็บนี้ด้วย
แล้วสังเกตได้ว่า คุณสายัณห์ มีการตอบเชิงสร้างสรรค์ และร่วมกิจกรรมอย่างผู้มีน้ำใจดี

ขอขอบคุณอีกครั้ง ที่เพิ่มความอุ่นใจให้กับชายแก่อย่างผม.. :SKJ_8_88:

...ผมเห็นในนิตยสารราชาเสียงทอง...แต่ต้องเสียเวลาค้นหาหน่อยครับ... :SKJ_1_10:

:SKJ_1_21: ขอบคุณครับพี่บุญมา ..

หลังๆมานี้ หลังจากที่แม้พี่เองก็เริ่มริปน้อยลง หาจุดลงตัวให้ตัวเองเพิ่มขึ้น
ด้วยการมองย้อนที่ได้เคยเล่นกันมา เรารู้ว่ามันมีข้อมูลกระจัดกระจายเกินไป
กลุ่มเล็กๆของเราเริ่มจากเล่นด้วยการแจกๆๆๆ ซึ่งผลลัพธ์อันเป็นรูปธรรมที่เห็นได้คือ
มันคึกคักตอนมีของแจก..เท่านั้น สัจจธรรมกับความจริงไม่เคยทิ้งห่างกัน

พวกเรา..ถมทะเลไม่เต็มหรอก และก็ไม่ใช่หน้าที่เราไปถมทะเลนี่หว่า
เล่นกันแบบเล็กๆสุขใจที่ได้พบปะกันในเว็บแบบนี้ ทำนองนี้ได้เนื้อกว่าเยอะเลย

เสียงดีขั้นเทพ หรือ ให้เขาขอบคุณเพื่อมาเอา นี่อิ่มแล้ว มันสุขแต่เหมือนมันหนุกได้ไม่นาน
ไฟล์เต็มเครื่องแต่ไม่ได้ฟัง .. แผ่นเต็มบ้านได้แต่นั่งลูบๆคลำๆ มันก็เท่านั้นแหละ
เหมือนดีเจแหละ..เจ็ดวันไม่จัดรายการ แฟนเพลงก็ไม่เอ่ยหา ไม่ต่างกับนักแจกแต่อย่างไร
จะว่าไป ยังดีกว่านารี ที่แค่สามวันก็ผันเป็นอื่น..55

รอข้อมูลเพิ่มนะพี่
พี่ก็รู้ว่าผมใช้เวลาไปกับแต่ะเพลงไม่น้อย..กว่าจะได้รูปร่างมาแบบนี้...
ขอบคุณพี่บุญมาอีกที ที่เข้าใจกัน

...ประวัติคุณณรงค์ มานแมน จากนิตยสารที่ผมมีได้ลง สองฉบับด้วยกันเนื้อหาก็ใกล้เคียงกันครับ ผมจะลงให้อ่านฉบับราชาเสียงทองนะครับ...

ณรงค์ มานแมน สนิทกับผมมากครับซี้ปึ๊กเลย
บ้านแกอยู่หนองจอก เป็นอิสลาม บังเร็ม น้องชายแกก็เป็นเพื่อนกับผมเล่นดนตรี
อยู่วงรุ่งนิรันดร์ น่าเสียดายมาเสียชีวิต ก่อนวัยอันควร

เพราะพักหลังๆ พี่ณรงค์ มานแมน แกผันตัวเองมาจัดรายการวิทยุภาค AM ที่คลื่นรักษาดินแดน
แฟนเพลงติดกันทั้งประเทศ ช่วงนั้นแกรุ่งมาก ว่างเมือไหร่ก็จะโทรชวนผมไปกินเหล้าบ่อย
ที่ประจำก็แถวสะพานควาย โออิชิคาเฟ่ ผมบอกตรงๆว่าเสียดายมาก เสียงแกจัดรายการวิทยุน่าฟังจริงๆ

ขอบคุณพี่กับน้อง มากครับ.. ผมยังนึกว่าเขาร้องเพลงสตริงซะอีกน่ะ

เป็นนักร้องอีกท่านหนึ่งที่เพิ่งได้รู้จักเรื่องราวชีวิตและเพลงของท่านจากพี่ ขอบคุณพี่อาทิตย์ พี่บุญมา พี่สายัณห์และคุณคำแสงค่่ะที่แทคทีมกันมาให้ข้อมูล :SKJ_8_01:

เห็นไนโตะเอา ผลงาน ณรงค์ มานแมนมาฝาก เลยนึกออกว่า กระทู้นี้ยังไม่ได้ตอบ

ผมมีแผ่นเสียง ของ สุนทรีย์ เวชานนท์ ออกผลงานร่วมกับ ณรงค์ มานแมน
และมีแผ่นลองเพลย์ของแกอีกอัลบั้มชื่อ รักกลางดง แนวลูกทุ่งกึ่งๆ แต่น่าจะเพลงออกพื้นเพทางใต้
เคยเชื่อว่าแกเป็นนักร้องสตริง ยังกะอยู่วง แจ็คพ้อท รึ อะไรซักวงนึง..
และแกเป็นดีเจจัดรายการตอนกลางคืนของ เสียงจากทหารเรือ (สทร) คล้ายๆจะแป้งน้ำสมใจนึก ประมาณนั้น..