ผู้เขียน หัวข้อ: จะรู้ได้ไง ว่าปลายเข็มทู่น่ะ แค่จับๆคลำๆจะรู้หรือ?  (อ่าน 2330 ครั้ง)

จะรู้ได้ไง ว่าปลายเข็มทู่น่ะ แค่จับๆคลำๆจะรู้หรือ?
เวลาซื้อของเก่าๆ เขาบอกมันยังทนใช้ได้อีกนาน..
หัวเทวดา ปลายทู่ มันก็จบนั้นแหละ!

:SKJ_7_03: ไหนๆ .. ลองบอกวิธีสังเกตแบบหนุกๆ กันหน่อย..

ฝากรูป
...ผมใช้นิ้วสัมผัสครับ...ถ้าเมื่อไหร่ลื่นๆก็เปลี่ยนทันทีครับ...

จะรู้ได้ไง ว่าปลายเข็มทู่น่ะ?
1. สังเกตุได้ด้วยตา หากมองไม่ชัดก็หาแว่นใส่ หรือขยายด้วยเลนส์
2. ลองลูบๆและคลำดูว่าที่ปลายแหลมมั๊ย? หากของใหม่ต้องแหลม หากทู่
แสดงว่าผ่านการใช้งานมามากแล้ว
3.หากวางเข็มแล้วมีเสียงร้อง...แสดงว่าใช้งานได้...หากเงียบ.. ก็หาใหม่เถอะครับ

ลุงๆถนัดแต่ลูบๆคลำๆ และก็นิ้วสัมผัสเหรอคะ :SKJ_7_03: :SKJ_1_19:

ไปดีกว่าก่อนจะโดน มะเหงก  :SKJ_2_07: :P

:SKJ_1_19: 555 ป้านกเมนท์ติดเรทนะเนี่ย ฐานเอาความจริงของลุงๆข้างบนมาเปิดเผย

:SKJ_1_19: 555 ป้านกเมนท์ติดเรทนะเนี่ย ฐานเอาความจริงของลุงๆข้างบนมาเปิดเผย

ต้อง ฉ 18 ต่ำกว่า 18 ห้ามอ่าน  กบวเขาใช้อย่างนี้เปล่าพี่เขียง :SKJ_1_09:

โดนลุงๆฆ่าแน่นอนงานนี้ :SKJ_1_19: :SKJ_1_79:

risk

ต้อง ฉ 18 ต่ำกว่า 18 ห้ามอ่าน  กบวเขาใช้อย่างนี้เปล่าพี่เขียง :SKJ_1_09:

โดนลุงๆฆ่าแน่นอนงานนี้ :SKJ_1_19: :SKJ_1_79:

อ้าว ผมอ่านไปแล้ว ขอโทษด้วยคร๊าบ พี่นก