ผู้เขียน หัวข้อ: ทางเลือกสำหรับผู้ที่อยากได้เพลงแต่ไม่อยากตอบกระทู้..  (อ่าน 2539 ครั้ง)

ระยะหลังมานี่หลายท่านไม่อยากไปฝากไฟล์ไว้กับกระทู้สำส่อนอย่าง 4shared  เพราะเพียงคีย์คำก็เจอ เลยหันไปหาเว็ปอย่าง one2car
กรณีสำหรับผู้ที่ไม่ประสงค์จะแสดงความมีน้ำใจกับผู้ให้ เพราะขี้เกียจตอบกระทู้ แต่อยากได้ของๆเขา (เท่านั้น) ทำตามรูป ไม่อธิบายนะครับ เพราะมันมีคำตอบอยู่ในนั้นแล้ว

risk

:SKJ_8_05:
นั่น ... ได้ความรู้อีกแล้วครับ ขอบพระคุณมากครับคุณลุง

ผมว่าพิมพ์คำว่า "ขอบคุณครับ" หรือ "ขอรับเพลงไปฟังด้วยครับ" ก็ง่ายเหมือนกันนะครับคุณลุง  :SKJ_8_01:

สำหรับผม โหลดเพลงไปฟัง ก็ได้แค่เพลินครับ
เข้ากระทู้ อ่าน  ได้ทั้งเพลิน ได้ทั้งความจากท่านผู้ตั้งกระทู้ และ ท่านผู้ตอบกระทู้ครับคุณลุง

:SKJ_1_21: ..คุณสายัณห์ครับ ไหนๆก็ก้าวล่วงถึงไหนถึงหนึ่งแล้ว.. เอาโปรแกรมแก้พาส ให้ด้วยเลยจิ้..เอิ๊กๆ
ผมเคยได้มาสองตัว.. เฮ้อ..ทิ้งไปแล้ว เคยแก้พาสมา..อ๊ะ ได้แล้ว..ไชโย.. อ้าว..เสียงดันห่วยแตกสุด..จ๊าก..เนี่ยนะใส่พาสซะหรู
เลยเบื่อ..ไม่รู้จะเอามาทำไรอีก ล้นเปล่าๆ ไม่ใช่แนวเราเลย.. เฮ้อ..

ตั้งกระทู้ได้ดีมากครับ คุณสายัณห์ / ขอขอบคุณแทนพวกพ้อง พี่น้องหลายคนในนี้ด้วยครับ

ระยะหลังมานี่หลายท่านไม่อยากไปฝากไฟล์ไว้กับกระทู้สำส่อนอย่าง 4shared  เพราะเพียงคีย์คำก็เจอ เลยหันไปหาเว็ปอย่าง one2car
กรณีสำหรับผู้ที่ไม่ประสงค์จะแสดงความมีน้ำใจกับผู้ให้ เพราะขี้เกียจตอบกระทู้ แต่อยากได้ของๆเขา (เท่านั้น) ทำตามรูป ไม่อธิบายนะครับ เพราะมันมีคำตอบอยู่ในนั้นแล้ว

เม็นท์ได้แบบ..ไพเราะจี๊ด (จี๊ด..นี่ขอยืมยัยนกมาใช้) ...55

ลองทำดูแล้วมาทีละเพลง
ของ ลุงกัง มีแค่เพลงเดียวเอง
ของลุงหลาด ไม่เจอเลย

ลองทำดูแล้วมาทีละเพลง
ของ ลุงกัง มีแค่เพลงเดียวเอง
ของลุงหลาด ไม่เจอเลย

แบบว่า บางคน/อัฟขึ้น เขารู้ทาง ก็ใช้ชื่อที่ไม่..หรือแหวกออกไป น่ะ
ดร. มีเพลงตั้งมากมาย ยังแวะมาเล่นแบบนี้อีกเหรอ.. เด๋วตีตายเลย

ชรินทร์

เข้าทาง คนชอบเก็บเลย ลุงสายัณ์ เพราะคนอย่างที่ ลุงสายัณห์ว่า มันมีมากมายนะ ครับ

krabiman

:SKJ_7_01: เรื่องตอบกระทู้ที่จริงแล้วไม่ใช่เรื่องยาก แต่"ใจ"มันทำให้เป็นเรื่องยาก คนที่แจกเพลงต้องใช้เวลาในการอัพเพลงฝากไฟล์ ขนาด 65MB (CD 1แผ่น)ต้องใช้เวลาไม่ต่ำกว่า 40 นาที  แต่ตอบกระทู้และโหลดเพลง ไม่เกิน 10นาที ได้เพลงไปฟัง ไม่เสียตังส์บาทเดียว  ก็น่าจะตอบเพื่อเป็นกำลังใจให้กับผู้แจก
ที่จะแจกเพลงให้เพื่อนสมาชิกไปฟังอีก ไม่น่าจะยาก!!