ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมีแผ่น "รอทองลง" ของ"ดุสิต ดุริยะศักดิ์"บ้าง  (อ่าน 5957 ครั้ง)

อ้อ..ที่แท้แผ่นนี้นี่เอง..หลงค้นผิดยี่ฮ้อ..
มัวแต่ไปค้นแผ่น 78 น้องแนทอยู่หรือเปล่าพี่เขียง  :SKJ_7_03:

น้องแนท 87 (cm) นะครับ ไม่ใช่ 78  :SKJ_1_09:
ถ้าน้องนกไม่แน่ อาจจะ 78  :SKJ_1_19:

ริปแล้ว! เสียงเห่ยสุดๆ เลยหว่ะ.:SKJ_1_23: :SKJ_8_17: :SKJ_1_05: :SKJ_8_05:

แต่ดันลืม..ติดไดว์ มาด้วย..ลงไม่ได้ พรุ่่งนี้ละกัน...นะ :SKJ_1_24:

"รอทองลง" จัดไปตามประสา คนบ้าริป
เพลงนี้ มานเป็น สเตอ ยังไงก็ไม่รู้ แปล่งๆแกว่งๆอ่ะ
มันแกว่งมากนัก ก็หาเข็มอ้วนๆมา..กดซะ  ให้มานแกว่งน้อยลง..มั๊ง..ไม่รู้สิ :SKJ_1_19:
เกลอๆ เอาไปฟังดูเองเถอะ นี่เข้าข่าย ไร่อ้อยอย่างที่แสงบอกมาแหละ
ที่เหลือ ดร. ก็จัดการตามใจชอบเลย

ขอบคุณป๋ามากๆที่นั่งริปและเอามาวางให้เก็บค่่ะ

ขอบคณทุกท่าน ที่เช้ามาเม้น

เรื่องของเรื่อง คือ
เพลง "รอทองลง" ฉบับ ที่ มีขาย ในรูป CD ฟังแทบ ไม่ได้
ผมหาแผ่นได้มา เลยให้ น้าคำแสงเขา ริบ ให้ เดมื่อนานมาแล้ว
ส่งเพลง ที่คำแสง ริบ ผ่านๆปยัง ผู้ร้อง คือ พี่ดุสิต ดุริยศักดิ์
ส่งเพลง และ แผ่น ไปยัง ครูผุ้ประพันธ์เพลง คือ ครูวินัย แก้วเหนือ

แต่ไม่น่าเชื่อว่า ฝีมืออย่างคำแสง จะถูกทักท้วงจาก เจ้าของเสียงร้องว่า
เพลง รอทองลง ที่ผมส่งให้ (ริบโดย น้าแสง)  นั้น
ช่วง ดนตรี อินโทร เสียงมันแผ่นไป เหมือน เสียงดนตรีออกไม่ครบ หรือ ขาดหายไป
พี่ดุสิต เลยนำ CD muj,uเพลง รอทองลง  (ทำจากเทป) มาให้ผม
พร้อมบอก CD ที่รวมเพลงของ ดุสิต ดุริยศักดิ์ ที่ผมจะทำให้นั้น
ให้ใช้เวอร์ชั่นนี้แทน
ผม งง มาก ครับ เพราะ คำแสง ทำออกมาดีมากแล้ว แต่กลีบยังไม่ดี พอ

สอบถาม ไปยัง พี่ไนโต๊ะ บอกว่ส เพลงนี้ ริบยากมาก อยาก หาแผ่นอื่น มาลองริบใหม่