ผู้เขียน หัวข้อ: ในวันที่คิดถึง "ลุงกัง" คิดถึงเพลง "อยากดัง" คิดถึงเพลง "ไม่มีทางดัง"  (อ่าน 985 ครั้ง)

ทุกวันเสาร์ ผมจะไปขลุกอยู่บ้าน "ลุงกัง" หรือไม่ก็บ้านลุงหลาด
เสาร์นี้ ขอพักผ่อนอย฿กับบ้าน เพรา วันศุกร์ ขลุกอยู่ที่บ้านลุงกัง วันพฤหัส ไปผักผ่อน อยู่ที่บ้านลุงหลาด
เป้นอย่างนรี้ มาร่วม 5 เดือน
เสาร์นี้ เป็นวันแรกในรอบ 5 เดือน ที่ได้พักผ่อนอยู่กับบ้นแบบเต็มวัน

นำเพลงที่ร้องแก้กับเพลงดัง ของ ลุงกัง มาฝากสักเพลงครับ

ชื่อเพลง : ไม่ไมทางดัง
คำร้อง ทำนอง : สมาน เมืองราช
ขับร้อง : ลอองดาว โสธรบุญ
แผ่นเสียง : ตราช้างสามเศียร

อะไรที่แก้ๆก็บอกแล้วว่าชอบ เขาแก้เรา เราแก้เขา หรือ ช่วยกันแก้ แหมมันรู้สึกจึ๊กกะดึ๋ย :SKJ_1_19:

เพลงนี้ถูกใจจังพี่สันติยุทธ :SKJ_7_01:

ทำไมไม่เห็นลิงค์อ่่ะพี่ :SKJ_7_01:

ลิ้งค์
ครับป้านก

แถม
เพลงอยากดัง เวอร์ชั่น"ลุงกัง" ร้องได้ดีไม่แพ้ต้นฉบับ
อยากดัง - กังวาลไพร ลูกเพชร  (ออร์เคสตร้า)

:SKJ_1_08: ขอบคุณหลายๆนึกว่าจะให้คอยจนเป็นหม้าย ถึงจะได้ฟัง :SKJ_1_19:

ปล เสื้อลายดอกชอบใช่เปล่า แหมมาหลังไมล์บอกว่าเห็นเสื้อเราแล้วนึกถึงทวด เอาใหญ่นะ เดี๋ยวเหอะ :SKJ_1_19:

:SKJ_1_08: ขอบคุณหลายๆนึกว่าจะให้คอยจนเป็นหม้าย ถึงจะได้ฟัง :SKJ_1_19:
ปัจจุบัน ป้านก เป็นหม้ายอยู่ไม่ใช่เหรอ
(หม้ายขันหมาก)

ปัจจุบัน ป้านก เป็นหม้ายอยู่ไม่ใช่เหรอ
(หม้ายขันหมาก)

เดี๋ยวเหอะ :SKJ_7_01:

ผมนั่งฟังเพลงที่ลุงกังวาลไพรร้องหลายเพลงในวันนี้ขณะเดียวกันเหมือนมีอะไรไปแจ้งท่านด๊อกเตอร์ท่านโทรมาพอดี

เพลงของลุงกังมีดีน่าฟังมากมายหลายเพลงไม่เชื่อลองเลือกๆฟังสิครับ