ผู้เขียน หัวข้อ: มาช่วยให้คะแนนหน่อยครับ  (อ่าน 3785 ครั้ง)

แก้ว

Re: มาช่วยให้คะแนนหน่อยครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 07-03-2013, 01:47:09 PM »
                        :SKJ_7_09: 

กลับมาแล้วหรือจ๊ะ " นกกระจิบ " นึกว่าไปหลงกลิ่นดอกบัว จนลืมรัง
                                                  เอ้า...อยากเห็นก้อ ..แก้ร้อนในด้วยนะ  ตัวโปรดของอาเลยล่ะ...ของ ชา พัทยา สู้ได้ป่ะ

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 08-03-2013, 09:42:29 AM »
เพิ่มเติมสักหน่อย คือ อะไรก็พออธิบายง่ายๆอยู่หรอก
แต่ส่วนที่ยากสุดๆ ก็ตรง เทิร์นกับอาร์ม น่ะครับ ที่อธิบายให้เห็นภาพยากเหลือเกิน
แม้ไม่ลึกลับสุดขอบฟ้าอะไร  แต่ไม่ใช่หมูๆแน่ๆ

พอต้องลงมือริปจริงๆขึ้นมา ก็มักจะผ่านเรื่องเทิร์นกะอาร์มไป เพราะเปลี่ยนยากกว่าชิ้นอื่นๆในกลุ่มอุปกรณ์ น่ะครับ
ทีนี้ หัวเขียง เรียงเบอร์ มา 317829564
ส่วนผมเรียงไป 319487256

จะเห็นว่า ลำดับแรกกะที่สองเราตรงกัน พอลำดับสาม..ต่างกัน ซึ่งในส่วนนี้ ผมถือว่ามีคิดเห็นต่างกันเชียวแหละ
หัวเขียง พอจะให้เหตุผลที่เลือกซาวด์การ์ด ขึ้นมาเป็นลำดับที่สาม ได้ไหมครับ?

ผมรู้สึกว่าซาวการ์ด มันให้คุณสมบัติเดียวกับพรีน่ะครับ คือ มันน่าจะเป็นฮาร์ดแวร์ที่ช่วยแยกเสียง กรองเสียง และปรับเสียง
ผมเคยเปลี่ยนซาวการ์ดมาสองครั้ง ก็รู้สึกว่าเสียงที่ออกมาต่างจากเดิมพอสมควร ไม่เชื่อลองเอาซาวปัจจุบันมาเทียบกับซาวออนบอร์ดดูครับ
ส่วนลำโพง มันก็จะคล้ายๆหูคน บางทีเสียงออกมาไม่ดี พอไปฟังที่เครื่องเสียงจริง กลายเป็นโอเค แต่ก็อย่างว่าแหละครับ
หาก ลำโพงไม่ดี ก็ทำให้ปรับปรีฯรึว่าโปรแกรมเพี้ยนไปจากเดิม (อันนี้ผมหมายถึงคนที่ไม่ได้ หลับหูหลับตาแฟลตนะครับ)
หูยย..ให้คะแนนยาก ไม่น่าตั้งกระทู้นี้มาเลย..

ปล: ลุงชา มีเครื่องทันสมัยซะด้วย ริปจากแผ่นดำลงแผ่นดิสก์ ได้เลย งานนี้ พ่อค้าปลิงทั้งหลายหนาว.. :SKJ_1_19:

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 08-03-2013, 10:58:33 PM »
                        :SKJ_7_09: 

กลับมาแล้วหรือจ๊ะ " นกกระจิบ " นึกว่าไปหลงกลิ่นดอกบัว จนลืมรัง
                                                  เอ้า...อยากเห็นก้อ ..แก้ร้อนในด้วยนะ  ตัวโปรดของอาเลยล่ะ...ของ ชา พัทยา สู้ได้ป่ะ

:SKJ_1_31:  อู๊ย.....หนาวจริงๆค่ะ อาแก้ว   รุ่นนี้  หัวเข็ม ขนาดไหนถึงจะเอาอยู่คะ   :SKJ_1_09:
แต่แบบของอาแก้ว เห็นมีอยู่ทั่ว แถวบ้านมีเกือบทุกหลังคาเรือน    ไม่ว่าจะใช้ คอมฯ   ซาวการ์ด  ฯลฯ  ดี ขนาดไหน  พอผ่านเครื่องนี้ คนฟังก็หูเสมอดิ่ง  แยกไม่ออก ให้คะแนนก็ไม่ถูกค่ะ   :SKJ_1_19:

( ไม่ได้ไปหลงดอกบัวที่ไหนหรอกค่ะ อาแก้ว กลัวดอกบัว บานๆ หุบๆ แล้วจะหนีไม่ทัน   แต่โดนกักบริเวณไม่ให้ออกสู่โลกภายนอก แถมปิดหูปิดตาซะอีก เล่นซะ หงอย ไปหลายวัน)