ผู้เขียน หัวข้อ: "ท่านใด"...จะไปกับ "ผม" บ้างครับ  (อ่าน 6504 ครั้ง)

Re: "ท่านใด"...จะไปกับ "ผม" บ้างครับ
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 24-06-2013, 04:32:27 PM »
ท่านปู่หล่อที่สุดในโลก
ว่างงานแวะมาทักทายกันแบบนี้ก้ทำให้คลายความคิดถืง    ไอ้เรารืนึกว่าสาวๆกักตัวเอาไว้ที่ไหน :SKJ_4_95:

ไม่ใช่คนแรกที่พูดอย่างนี้
ขอขอบคุณลุงเล็กอย่างจริงใจ ที่ลุงพูดเรื่องจริง จากใจจริง ขอบคุณด้วยใจจริงเช่นกันครับ

Re: "ท่านใด"...จะไปกับ "ผม" บ้างครับ
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 24-06-2013, 06:08:48 PM »
ท่านปู่หล่อที่สุดในโลก

:SKJ_4_95:

โหพี่เล็กไปหลอกพี่สันติยุทธทำไมนี่  :SKJ_1_19:

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 24-06-2013, 09:13:14 PM »
..นึกว่าไปตกหลุมกะใครแล้ว?  โล่งไปเปาะ.. ที่ยังอยู่ :SKJ_1_09:

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 29-06-2013, 10:41:32 PM »

ท่านนี้ ผมไม่ต้องเดินทางไปที่บ้าน
ครูปีอด จะเดินทางมาหาผมเอง เมื่อผมมีเวลาว่างจากการเดินทางไปราชการ
หากผมยังไม่ว่าง ครูให้ส่ไปที่
xxx/xx หมู่ 5 ศาลายา พุทธมณฑล นครปฐม  73170

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 30-06-2013, 03:02:59 PM »
 :SKJ_7_03:  xxx / xx มันแปลว่าไรพี่ มันติดเรทเหรอ เลยเอ็กซ์ตลอด :SKJ_1_19:

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 30-06-2013, 04:54:12 PM »
:SKJ_7_03:  xxx / xx มันแปลว่าไรพี่ มันติดเรทเหรอ เลยเอ็กซ์ตลอด :SKJ_1_19:

ป้า ... คิดไกลนะ ..แต่อย่าไปให้ถึง

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 30-06-2013, 06:45:28 PM »
ป้า ... คิดไกลนะ ..แต่อย่าไปให้ถึง

พอดีเป็นคนช่างคิด และคิดไกล จนบางครั้งเพ้้อเจ้อ :SKJ_7_03:

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 10-07-2013, 06:37:59 PM »

วันจันทร์ ที่ 8 กรกฎาคม 2556
"ครูป๊อด" วิไล พนม ให้เกียรติผมสูงสุด
มานั่งร่วมสังสรรค์ ประสาคนกันเอง
พร้อมด้วย พรสวรรค์ ลูกพรหม ธานี ศรีอุทัย ทวี ศรีนคร รังษี บริสุทธิ์
และ งานนี้ "รุ่งโพธาราม" อุตสาห์ขับรถมาร่วมสังสรรค์ด้วยตนเอง ทั้งที่ แข้งขายังไม่แข็งแรง
ขากลับ ผมตั้งใจ นั่งรถไปเป็นเพื่อน ที่ โธาราม ราชบุรี แล้ว จะหา โรงแรมพักที่นั้น เพื่อรุ่งเช้าจะได้นั่งรถตู้เข้าที่ทำงาน
เมื่อ ครูป๊อด วิไล พนม ทราบเข้า เลยอาสา ขับรถไปเป็นเพื่อนรุ่ง โฑธาราม ถึง บ้าน และ รับผมกลับ เพื่อไปส่งผมที่บ้านบางบัวทอง

แต่ทุกท่นยืนยันว่า ร่ง โพธาราม สามารถขับรถกลับบ้านได้ด้วยตนเอง
ครูป๊อด วิไล พนม ยังม่ละความพยายาม ขับรถ ปาเจโร่ รุ่นใหม่ ป้ายแดง ส่งผมถึงหน้าบ้าน ที่บางบัวทอง จนได้
ไม่ทราบจะขอบพระคุณ ครูป๊อด สุภาพบุรุษลูแท่งอย่างไรดี เจอครู ครั้งแรก ประทับใจมาก ๆ

เสียดาย ที่ผมเชิญกระทันหัน มาร่วมไม่ได้หลายท่าน ครูกังวาลไพร ลูกเพชร เพิ่งออกจากดรงพยาบาล หลังจาอนอนอยู่ 3 คืน
เสมา ทองคำ ไปงานร้องเพลง ที่ จ.นครสวรรค์ภูษิต ภู่สว่าง และ ดุสิต ดุริยศักดิ์ ติดงานร้องเพลง

คราวหน้า น่าจะมาร่วมกันได้มากกว่านี้
ขอบพนะรุคุณทุกท่าน โดยเฉพาะ ครูป๊อด วิไล พนม กับความประทับใจ ครั้งแรก

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 15-07-2013, 03:06:33 PM »

วันเสาร์ที่ 13 กรกฎาคม 2556 ครูป๊อด วิไล พนม
มาขลุกที่ทำงานขผงผมตั้งแต่เทียง ยัน 4 โรงเย็น
ครูมาช่วยดูแลและออกแบบปก Cd รวมทั้ง เรียงเพลง ด้วยตนเอง
ปก CD ชิ้นแรก ที่เป็นผลงานของผม ที่ ศิลปิน ท่านคนคนวางเลย์เอ้า เลือกแบบตัวอักษร ปรับ ความมืดาว่ง ของสี
เสร็จงาน แระมาณ 4 ฌมง เย็น ครู พาผมไปเลี้ยงข้าวที่ ริมแม่น้ำเจ้าพระยา เชิงสะพานซังงี้

ระหว่างนั่งอยู่ที่ร้านขนาบน้ำ ครู ประสงค์ จะขอบคุณ และ ขอคุยกับ ผู้ที่ให้ความกรุณาทำเพลง "ธิดาสระบุรี" "อาลัยลพบุรี" และ "ผู้ชายขาดตลาด"
ครู ได้คุยกับบุรุษท่านนั้นอย่างสมความตั้งใจ แถม ฝาดคำขอบคุณผ่านมายังผม อีก 3 ตระกร้า

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 15-07-2013, 05:45:51 PM »
 :SKJ_7_03: มิน่าป๋าอาทิตย์ถึงบ่นน้ำตาลขึ้น พี่สันติยุทธให้คุยกะลุงป๊อดนี่เอง ป๋าได้คำชมเป็นขนมหวานข้าวปลาไม่ทาน หวานไปถึงตับ :SKJ_1_19:

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 17-07-2013, 04:13:55 PM »
17 กค 56
 ผมเจอกับครูป๊อด วิไล พนม โดยบังเอิญที่ศูนย์การแพทย์กาญจนาภิเษก พุทธมณฑลสาย 4
ต่างคนต่างไปหา คนละโรค แต่ไม่ใช่โรคชรา
หาหมอเสร็จสรรพ รับยาพร้อมกัน ครูพาผมไปเลี้ยงข้าวเที่ยงที่ ร้านอิ่มปลาเผา พุทธมณสาย 5
 ร้านเจ้าประจำของครู บรรยากาศดี บริการดี รสชาติดี ทานข้าวเที่ยงกันเสร็จ
ต่างชวนกันไปเยี่ยม ครูกังวาลไพร ลูกเพชร ที่เพิ่งออกจาโรงพยาบาล มาพักฟื้นที่บ้าน แถว พุทธมณฑลสาย 3
คุยกับครูกังวาลไพร ลูกเพชร ถึงอาการป่วย และ การช่วยเหลือซึ่งกันและกัน ของ นักร้องดังทั้ง 2 ท่าน ในยุคที่เดินสาย ด้วยกัน
ผมกลับเข้าที่ทำงาน ครูป๊อด วิไล พนม ขับรถไปธุรต่อ ที่เมืองกาญจน์บ้านเกิด

ขอบพระคุณ ครูป๊อด สำหรับอาหารมื้อที่อร่อยมาก

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 17-07-2013, 06:24:17 PM »
แต่ไม่ใช่โรคชรา

ใคร พี่สันติยุทธหรือลุงป๊อด :SKJ_7_03: :SKJ_1_80:

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 17-07-2013, 06:25:58 PM »
ใคร พี่สันติยุทธหรือลุงป๊อด :SKJ_7_03: :SKJ_1_80:

ไม่มีใครเป้นโรคชรา นอกจากป้านกเพียงผู้เดียวเท่านั้น

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 23-07-2013, 08:16:23 AM »

ไปบุกบ้าน ครูป๊อด วิไล พนม
ที่ สามพราน จ.นครปฐม นำรูปมาฝากครับ

(รูปนี้ ครูบอกว่า พี่สัมพันธ์ พัทลุง ส่งมาให้ครับ)

อีก 2 รูป ครับ ครูบอกว่า ถ่ายโดยสมชาย ทองขาว

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 28-07-2013, 10:10:55 AM »

เมื่อคืน 27 กรกฎาคม 2556
 "ครูป๊อด" วิไล พนม ชวนผมไปพระประแดงอาเขต เวทีคอนสอร์ทช่วยเหลือ "สายัณห์ สัญญา"

ครูป๊อด ได้รับเกียรติในฐานะ ครูเพลง ที่แต่งเพลงให้กับสายัณห์ สัญญา ร่วม 80 เพลง
ครูเลือกที่จะร้องเพลง "ชีวิตสาย้ณห์" ที่ครูแต่งให้สายัณห์ สัญญา
เนื้อหาเพลง กับ น้ำเสียงที่หวานเศร้าของครู กับ ลูกคอที่พริ้วไหว ครูป๊อดวิไล พนม ร้องเพลงชีวิต สายัณห์ บนเวที
ได้อารมณ์และเข้าบรรยากาศ เรียกน้ำตาจากปฟนเพลงหน้าเวทีได้หลายคน

ครั้นเมื่อสายัณห์ สัญญา ขึ้นเวทีร้องเพลง สายัณห์ เลือกร้องอยู่ 2 เพลง
เพลงแรก "ล้นเกล้าเผ่าไทย" แต่งโดยครูชลธี ธารทอง"
เพลงที่ 2 "ชิวิตสายัณห์" แต่งโดย ครูป๊อด วิไล พนม
ประทับใจมากครับ กับบายากาศ และ เนื้อหาเพลงแท็กรูปภาพแท็กเรียบร้อยแล้วเพิ่มสถานที่แก้ไข