ผู้เขียน หัวข้อ: ขอโปรแกรมแปลงไฟล์เป็นswf เวปฝากswfให้ฟัง และวิธีแทรกจิงเกิ้ล เอาง่ายๆค่ะ  (อ่าน 4362 ครั้ง)

เอาให้พี่บุญมากับนกเข้าใจง่ายๆ ขอแบบหลากหลายหน่อยนะคะ อย่าอธิบายเยอะกันนะคะ งง และคนที่ งง ก็คือ นกเองแหละ :SKJ_7_03:
ไม่ใช่พี่ใหญ่

ขอห้องถูกใช่ไหมนี่ :SKJ_8_12:  :SKJ_5_02:

ผมเองไม่ได้ทำเพลงตัวอย่างให้ฟังนานแล้ว ก็เนื่องจากพอคอมเสียก็ยกไปลงวินโดว์ใหม่ โปรแกรมที่ใช้เล่นบอร์ดเพลงเก่าก็เลยถูกล้างไปด้วย ต้องโหลดใหม่ทุกครั้ง ถ้าสกิดใจมีไว้ประดับห้องคงจะดีไม่น้อยครับ...

สนับสนุนแนวคิดของพี่นก และท่านบุญมาการช่างครับ ผมก็ทำไม่เป็นเหมือนกันครับเรื่องแทรกจิงเกิ้ล ..... :SKJ_7_09:

DJ_SANG

แต่ละท่านก็ใช้โปรแกรมคนละอย่าง นี่คือปัญหา
ผมใช้ออดิชั่น มันง่ายและละเอียด ลูกเล่นเยอะ
อยากให้หันมาใช้แบบเดียวกัน จะได้ไปด้วยกันได้

แต่ละท่านก็ใช้โปรแกรมคนละอย่าง นี่คือปัญหา
ผมใช้ออดิชั่น มันง่ายและละเอียด ลูกเล่นเยอะ
อยากให้หันมาใช้แบบเดียวกัน จะได้ไปด้วยกันได้

ก่อนที่จะเปลี่ยนไปจุดนั้น ขอจุดนี้ก่อนละกันะคะพี่แสง กลับมาแล้วมาช่วยหน่อยค่ะ พี่ท่านอื่นก็เขียนมาแนะนำหน่อยค่ะ

ขอตอบในเบื้องต้นก่อนครับ ป๋ากะพี่วาทิตเคยชี้นำมาครั้งนึงแล้ว เกี่ยวกับ โปรแกรม กับ เว็บฝาก ที 2 กระทู้นี้

แล้วพี่เขาบอกไว้แบบนี้ เป็นแนวทางที่ละเอียดเชียวนะครับ

ซึ่งน่าจะเป็นแนว คำตอบของโปรแกรมแปลงไฟล์ และเว็บฝากได้ดีระดับนึง ทีเดียวเชียว
ส่วนคำถามที่ถามมา ถึงเรื่องโปรแกรมซ้อนจิงเกิ้ลนั้น ก็มีหลายตัว ที่เข้าข่ายโปรแกรมสตูดิโอ ทำได้ทั้งนั้น นี่ขนาดเฒ่าสะตอยังบอกว่าชิวๆ เลย...แปล๊บเดียวคล่องปรื๊ด

ลองดูการใช้งานโปรแกรมที่คุณสายัณห์ ตัวเดียวกัน ท่านเคยเอ่ยไว้ที่นี่ http://www.sakidjai.com/index.php/topic,1854.0.htm  โปรแกรมนี้เล็กมาก พวกฝรั่งมังค่าเขาชอบใช้ รู้สึกว่าเป็นฟรีแวร์ ด้วย

พอได้เป็นแนวทางก่อนนะครับ  หากจะให้ลงละเอียดยิบกว่านี้ ต้องขอเวลาหน่อยครับ
ตัวจิงเกิ้ลกลาง และตัวโปรแกรม ถึงลิ๊งค์มันเดี้ยงไปแต่ก็ไม่ใช่อุปสรรคนะ

:SKJ_1_86:    ขอบคุณป๋าสองคนมากๆค่ะ เวปฝาก  swf หายากจังเดี๋ยวนี้   เฮ้อ :SKJ_1_31:
นู๋อ่านแล้วปวดหัวฉิบเป๋ง :SKJ_1_10: ::) :-\ จะพยายามค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14-05-2013, 10:27:00 AM โดย นก ใกล้รุ่ง »

การริป การแปลงเป็น swf การๆๆๆๆ ศาลาพัด ที่เกี่ยวกับเพลง  หากนู๋ไม่ค่อยชอบอ่านยาวๆ ป๋าก็ว่าเป็นธรรมชาติของสาวๆ น่าแหละ คือเวียหัวง่ายๆ

ป๋าเชื่อว่า ก็คล้ายกับการสอนคนขับรถ น่าแหละ ถ้าไม่ได้ลงมือขับจริงๆ มัวท่องบ่นอยู่ว่าเหยียบคลัช เข้าเกียร์ เร่งคันเร่งพร้อมกับค่อยๆละคลัชส์ แบบนี้.. น่าเบื่อที่จะมัวท่องอยู่ สู้ทดลองขับจริงๆไปเลย พอขับเป็นแล้วไม่ต้องท่องไม่ต้องจำ .. รอจนมีคนมาให้ช่วยสอนเขาหัดขับอีกที  ทีนี้แหละ... จะรู้ว่า ล้อเกวียนมันเวียนหมุนอย่างไร   :SKJ_7_03:

:SKJ_8_12: หาคนสอนดีกว่า ตัวต่อตัว เร็วดี  :SKJ_7_03:

:SKJ_8_12: หาคนสอนดีกว่า ตัวต่อตัว เร็วดี  :SKJ_7_03:

ก็น่าจะเป็นอย่างที่นู๋บอก..มันเร็ว แต่
อนิจจาแม่ยาจืด ..นี่นู๋สวยซะขนาดนี้ แถมบรรดาอสูรร้ายก็รักน้องสาวประดุจไข่ในหิน?

หนุ่มไหนใครจะกล้ามาสอนตัวต่อตัว.. ? :SKJ_2_13:
ก็อยากให้น้องเป็นเร็วๆด้วยกันทั้งนั้น จะได้ผ่อนแรงบ้าง 55 สำคัญแต่ การแทรกจิงเกิ้ลนี่น่ะ..จะว่าไป มันก็มีเทคนิคเล็กๆเหมือนกัน วางให้ตรงจังหวะจะโคน ทั้งเกนของเสียง ทั้งลูกเล่นเอคโค่ ทั้งจังหวะหยุดหายใจ ทั้งเสียงของคนพูดจิงเกิ้ลด้วย .. ก็ดีหากจะใส่เสียงหวานๆของนู๋เข้ามา..แต่ อย่าลืมบอก.ว่าให้ฟังจากสำนัก สะกิด ใจ ล่ะ เพราะที่นี่ให้ฟังเป็นจริงเป็นจัง หลังๆนี่ปล่อยเสียงเต็มๆ มาแทบทั้งนั้น สะกิดใจไม่ชอบที่จะเอาเยี่ยงอย่างใครเขา.. น่าจะทราบกันดี

อะไรที่ซับซ้้อนปวดหัว แก่ตัวแล้วไม่ไหวป๋า ต้องค่อยๆเพราะถ้าเหนื่อยมากร่างกาย
มันจะแย่ วันนี้อ่านแล้วก็รู้ในระดับหนึ่ง นัดเจอกับพี่สันติยุทธไว้ แต่ยังไม่ใช่เร็วนี้ พี่เขาบอก
ทีเดียวก็น่าจะเป็น แต่เมื่อไรไม่รู้ :SKJ_7_03:

ส่วนเสียงจิงเกิ้ล บ้านเราเสียงหล่อโคตรๆอยู่แล้ว อย่าเอาเสียงป้าๆไปทำลายบรรยากาศเลย
แต่ถ้าเป็นเสียงภาษาใต้ นู๋อยากฟัง :SKJ_8_01: :SKJ_1_19:

55..เรียนกะ ดร. เชียว..แล้วไป   :SKJ_1_13:
ดีออกได้เรียนเรื่องภาพไปในตัวทีเดียวเลย..อย่าลืมดูดวิชาเพลง มาให้หมดนะนู๋

ว่าจะเข้ามาแต่แรกที่เห็นกระทู้  แต่ความรู้เราแค่หางอึ่ง ก็เลยชั่งใจรอดูพี่ๆที่จะมาถ่ายทอดวิทยายุทธ
แต่ดูเหมือนป้าจะยังไม่ได้อะไรๆที่ปิดป้ายไว้ก็ไม่ทราบ
เอาเป็นว่ากำลังเก็บรายละเอียดและวิธีการแบบลูกทุ่งๆมาร่วมแจม แต่ก่อนอื่นป้านกต้องมีโปรแกรมตามภาพนี้ก่อน ขอบอกว่า
โปรแกรมตัวนี้ทำงานได้ทั้งภาพและเสียงเลยนะป้า เอาแบบ Portable ก็พอไม่ต้องลงให้หนักเครื่อง ใส่แฟรชได๊ฟ์ไปไหนก็ทำได้
โหลดตามลิ้งค์นี้ได้เลยนะป้า

เพิ่งเห็นว่ามีขั้นตอนในการแปลงไฟล์ mp3 เป็น swf แต่ที่นำมาแนะนำ เป็นโปรแกรมที่สามารถตัดต่อเพลงรวมถึงแทรกจิงเกิ้ล
แล้วยังยืดหยุ่นในการใช้งาน ครอบคลุมงานด้านตัดต่อเสียง คงไม่ผิดประเด็นนะ

ขอบคุณพี่สายัณห์ค่ะอันนี้นะจะง่ายหน่อยจะลองดูนะคะ  :SKJ_8_01:

อุตส่าห์ บีบให้ยัยนู๋ หาทางเรียนกะ ดร. อยู่แล้วเชียว.. :SKJ_8_05: