ผู้เขียน หัวข้อ: สุชาติ เทียนทอง - เทียนดับ ( แผ่นสปีด 78..ครั่งผสม )  (อ่าน 4623 ครั้ง)

สุชาติ  เทียนทอง - เทียนดับ

ภายหลังคุณ สายัณห์ สัญญา นำมาบันทึกเสียงใหม่ ชื่อ..เทียนอธิษฐาน
ผลงานการร้องของคุณ สุชาติ เทียนทอง ในสมัยยังอยู่กับวง " จุฬารัตน์ " น่าฟังมากครับ

<a href="http://www.aathituthai.com/images/songs/swf/skjs_TieanD.swf" target="_blank" class="new_win">http://www.aathituthai.com/images/songs/swf/skjs_TieanD.swf</a>
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18-06-2017, 11:43:13 PM โดย สันติ ยะลา »

เพลงคุณสุชาติ เก่าๆ นี่ผมรู้จักไม่กี่เพลงเอง แต่ก็สังเกตเล็กๆ ว่าน่าศึกษาชีวิตท่านมาก ที่เป็นนักร้องที่แต่งเอง ร้องเอง และเป็นขุนพลเพลงแนวหวาน..ในวงจุฬารัตน์ ยอดเยี่ยมมากครับ

ทุกผลงานเพลงจากความนึกคิดของท่าน ล้วนแล้วแต่น่าฟังมาก
ไม่ว่าจะเป็นเพลงแนวสนุก หรือเพลงหวาน สัมผัสนอก สัมผัสใน เป๊ะๆ ไม่มีพลาด
เรียกได้ว่าเป็นต้นแบบเพลงลูกทุ่งอีกท่านหนึ่ง ที่นักเพลงรุ่นใหม่ควรดูเป็นตัวอย่าง

นักแต่งเพลงรุ่นเก่าๆ คือสุดยอดครูเพลงที่แท้จริงทุกท่าน :SKJ_4_10:
และเป็นเหตุผลที่ทำให้บทเพลงลูกทุ่ง คงอยู่มาจนถึงทุกวันนี้

เพลงเพราะมากๆเลยค่ะ ต้องเป็นเพลงที่หายากอีกแน่่่ๆ
 :SKJ_7_01:
พี่สันติริบเพลงเก่งจัง เพลงนี้ชัดมากค่ะ
ขอบคุณพี่สันติ ยะลาค่ะ

เมื่อไม่กี่วันมานี้ 14 จังหวัดภาคใต้ ไฟดับทั้งเมือง  มิหนำซ้ำ เทียนยังดับอีกหรือนี่  เป็นห่วงพี่สันติ ยะลา จังค่ะ :SKJ_7_11:

เพลงนี้ชอบมากๆครับ เสียงชัดเจนด้วยครับ

อยากฟังครับ

แต่ไม่รู้จะกดโหลดฟังตรงไหนครับ

พอดีใช้ไอแพด. สงสัยต้องใช้คอมแทนใช่ไหมครับ

พอดีใช้ไอแพด. สงสัยต้องใช้คอมแทนใช่ไหมครับ

เพลงตัวอย่างที่นี่ ส่วนใหญ่ เป็นไฟล์แฟลช (SWF) ครับ จึงทำให้ฟังใน ไอแพด กับ Galaxy รุ่นใหม่ๆไม่ได้ เพราะเป็นที่รู้กันทั่วไปว่า ไม่ิ Support แฟลช

รับทราบครับผม ขอบคุณมากครับ

ก่อนกลับไปเคลียงานต่อ ขอฟังเพลงเพราะๆอีกสักบทเพลงครับ
เพลงนี้เคยได้ฟังจากพี่สันติ ครั้งนึงเมื่ออยู่บ้านโน้น
ได้กลับมาฟังอีกครั้งก็ไพเราะเหมือนเดิมครับ
"เพลงลูกทุ่งนี่ยิ่งฟังยิ่งหลง ยิ่งฟังยิ่งติด"
  :SKJ_1_30:

:SKJ_4_09:สุดยอดมากครับหาฟังยากจริงๆ

:SKJ_4_09:ขอบคุณครับพี่สันติ ที่หาเพลงดีๆมาให้ เพลงนี้คุณสุขาติ
จินตนการในการผูกเรื่องราวได้เยี่ยมมาก ฟังแล้วมองเห็นภาพเลยครับ

คุณภาพเสียงอย่างนี้หาฟังได้จากพี่สันติ ขอบคุณครับผม 2014-012