ฟังเพลงสะกิดใจ > แผ่นเสียงสปีด 78

สุชาติ เทียนทอง - เทียนดับ ( แผ่นสปีด 78..ครั่งผสม )

(1/3) > >>

สันติ ยะลา:
สุชาติ  เทียนทอง - เทียนดับ

ภายหลังคุณ สายัณห์ สัญญา นำมาบันทึกเสียงใหม่ ชื่อ..เทียนอธิษฐาน
ผลงานการร้องของคุณ สุชาติ เทียนทอง ในสมัยยังอยู่กับวง " จุฬารัตน์ " น่าฟังมากครับ

http://www.aathituthai.com/images/songs/swf/skjs_TieanD.swf

ทดลองฝากถาพด้วย Media fire 16 ก.ย. 61

อาทิตย์อุทัย:
เพลงคุณสุชาติ เก่าๆ นี่ผมรู้จักไม่กี่เพลงเอง แต่ก็สังเกตเล็กๆ ว่าน่าศึกษาชีวิตท่านมาก ที่เป็นนักร้องที่แต่งเอง ร้องเอง และเป็นขุนพลเพลงแนวหวาน..ในวงจุฬารัตน์ ยอดเยี่ยมมากครับ

ภูวดี:
ทุกผลงานเพลงจากความนึกคิดของท่าน ล้วนแล้วแต่น่าฟังมาก
ไม่ว่าจะเป็นเพลงแนวสนุก หรือเพลงหวาน สัมผัสนอก สัมผัสใน เป๊ะๆ ไม่มีพลาด
เรียกได้ว่าเป็นต้นแบบเพลงลูกทุ่งอีกท่านหนึ่ง ที่นักเพลงรุ่นใหม่ควรดูเป็นตัวอย่าง
นักแต่งเพลงรุ่นเก่าๆ คือสุดยอดครูเพลงที่แท้จริงทุกท่าน :SKJ_4_10:
และเป็นเหตุผลที่ทำให้บทเพลงลูกทุ่ง คงอยู่มาจนถึงทุกวันนี้

นก:
เพลงเพราะมากๆเลยค่ะ ต้องเป็นเพลงที่หายากอีกแน่่่ๆ
 :SKJ_7_01:
พี่สันติริบเพลงเก่งจัง เพลงนี้ชัดมากค่ะ
ขอบคุณพี่สันติ ยะลาค่ะ

กระจิบ:
เมื่อไม่กี่วันมานี้ 14 จังหวัดภาคใต้ ไฟดับทั้งเมือง  มิหนำซ้ำ เทียนยังดับอีกหรือนี่  เป็นห่วงพี่สันติ ยะลา จังค่ะ :SKJ_7_11:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version