ผู้เขียน หัวข้อ: ชาย เมืองสิงห์ - แม่ปลาทอง (แผ่นสปีด 78.ครั่งผสม )  (อ่าน 4008 ครั้ง)

ขอขอบคุณน้อง อนุกูล สงขลา ที่กรุณาเอื้อเฟื้อแผ่นสปีด 78
ชาย  เมืองสิงห์ - แม่ปลาทอง

<a href="http://megaswf.com/files/Users/5/35/935/154935/gfish.swf" target="_blank" class="new_win">http://megaswf.com/files/Users/5/35/935/154935/gfish.swf</a>

:SKJ_1_86: :SKJ_1_86: เพลงเก่าจังค่ะ เพลงหายากด้วยนะคะ
เพลงแนวนี้ก็เป็นแนวอาชาย เมืองสิงห์อยู่แล้ว เพราะดีค่ะ
ขอบคุณน้องอนุกูลกับพี่สันติ ยะลามากค่ะ

เพลงในยุคแรกๆของอาชาย เพราะและมีเสน่ห์ น่าฟังทุกเพลงเลย ขอบคุณทั้งสองหนุ่มใต้ที่จัดเพลงดีๆให้ฟัง

เพลงนี้ช่างสุดยอดอะไรอย่างนี้ฟังแล้วมีความเพลินเข้าหัวใจเลยตรับ

ช่างเป็นอะไรที่เกินความคาดคิดช่างเป็นเพลงที่สุดแสนจะหายาก  ดีใจที่ได้รู้จักเพลงนี้ของชาย เมืองสิงห์ 

ขอบคุณและขอบคุณทั้งสองท่านครับ

เป็นอีกเพลงของครูชาย เมืองสิงห์ ที่ผมได้ฟังครั้งแรกที่นี่เลย
เพราะมากครับ :SKJ_4_10:

ทั้งเก่าและชื่อเพลงก็แปลกมีแต่ทีนี้ที่เดียวสกิดใจหาให้ฟังได้ทั้งนั้น (ถ้ามีแผ่นเสียงนะครับ) ขอบคุณครับที่นำมาให้ได้ฟังกัน :SKJ_4_10:

ไม่ได้ฟังเพลงมาหลายวัน วันนี้ขอฟังให้จุใจล่ะกันครับ....
 เพลงแม่ปลาทอง ของชายเมืองสิงห์ ฝีมือพี่สันติ ชวนฟัง เสียงแจ๋วจริงๆครับ
 :SKJ_1_40: :SKJ_1_40: :SKJ_1_40: น่าเอามาร้องเชียร์รำวงจังหวะสนุกดีครับ

ขอบคุณพี่พงษ์ ตลอดไปถึง น้องนุกูลด้วย
น่าฟังมากครับ

ขอบคุณพี่พงษ์ ตลอดไปถึง น้องนุกูลด้วย
น่าฟังมากครับ

ถามจริงป๋า ฟังเป็นเหรอ :SKJ_7_03:

แก้ว

:SKJ_8_01:  เป็นเพลงอีกเพลงหนึ่ง ที่ผมลืมไปแล้ว ว่ายังมีเพลงนี้ด้วย
                             ขอบคุณท่านสันติ ยะลา และท่านอนุกูล

ได้ฟังเพลงของชาย เมืองสิงห์ แล้ว ผมมีภาพในอดีตประมาณ พ.ศ.2532ของท่าน จะนำมาให้ดูจะทำอย่างไรครับ ใครแนะนำหน่อยครับ

ได้ฟังเพลงของชาย เมืองสิงห์ แล้ว ผมมีภาพในอดีตประมาณ พ.ศ.2532ของท่าน จะนำมาให้ดูจะทำอย่างไรครับ ใครแนะนำหน่อยครับ

อาชัยยุทธลองเข้าไปฝากภาพที่ลิงค์นี้นะคะ เขามีวิธีทำบอกให้อย่างละเอียดเลยค่ะ

ฝากรูปได้แล้วครับ จะนำภาพมาลงให้ดูต้องทำอย่างไรบ้างครับ ช่วยแนะนำด้วย ขอบคุณครับ

สมชาย

ฝากรูปได้แล้วครับ จะนำภาพมาลงให้ดูต้องทำอย่างไรบ้างครับ ช่วยแนะนำด้วย ขอบคุณครับ
ขออนุญาติคุณสันติ ยะลา ครับ
คุณชัยยุทธก็แค่ก็อปปี้ลิ้งค์ที่ 4 ที่เขียนว่า BBcode (Full Image) แล้วเอามาวางก็เสร็จแล้วครับ