ผู้เขียน หัวข้อ: เสียงทิพย์ ปทุมทอง - คิดถึงน้องบ้างนะ (แผ่นสปีด 78 ..ครั่งผสม )  (อ่าน 3072 ครั้ง)

เพลงไพเราะจากนักร้องฝ่ายหญิง แห่งวงดนตรี..จุฬารัตน์  ฉบับที่ผมนำกลับมาริปใหม่
เพื่อให้ได้เสียงในระดับคุณภาพที่พอรับได้ 

เสียงทิพย์ ปทุมทอง - คิดถึงน้องบ้างนะ

กดปุ่มเพื่อฟังเพลง
<a href="http://www.aathituthai.com/images/songs/swf/skjs_STP008.swf" target="_blank" class="new_win">http://www.aathituthai.com/images/songs/swf/skjs_STP008.swf</a>

แก้ไขเมื่อ 21 มิ.ย. 58
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21-06-2015, 09:18:11 PM โดย สันติ ยะลา »

วันนี้น้องสาว มีอาการลมตีขึ้น อ่ะพี่สันติ... :SKJ_1_09:
ไว้ให้ลมตีล่อง คงมาทำหน้าที่ตามเดิม.. 55

ฟังดูแล้ววงดนตรีวงนี้มีนักร้องที่เสียงดีๆๆทั้งนั้นเลย :SKJ_4_95: :SKJ_4_95: :SKJ_4_95:

เพลงเพราะจังค่ะ พี่สันติ
:SKJ_1_30:

:SKJ_7_01: ต้องกลั้นหายใจฟัง เพราะลุ้นว่าเพลงจะจบไหมเพราะอยากฟังให้จบเนื่องจากพี่สันติบอกว่าท่อนท้ายหายไป
เพลงนี้ฟังทีไรก็ไพเราะ ป้าเสียงทิพย์เสียงดีเหลือเกิน ยิ่งได้พี่สันติมาริปแผ่นเพลงนี้ เพราะจับใจเลยค่ะ

ขอบคุณพี่สันติ ยะลา ที่กรุณาริปเพลงดีๆหาฟังยากๆมาให้ฟังค่ะ ทั้งที่เป็น Middle Life Crisis Symptom :SKJ_1_19: เดี๋ยวส่งดิกชันนารีไปห้าย

เนื่องจากไฟล์เพลงที่ผมริปเก็บไว้ในฮาร์ดดิสก์ จำนวนหลายพันเพลง
มีเหตุเสียไม่ยอมอ่านไฟล์เพลง.สรุปว่ามันเสีย 100 เปอร์เซ็นต์ ครั้นจะ
เอาไฟล์มาซ่อมเพลงที่เสีย ก็ต้องริปใหม่ทั้งหมดงานนี้ผมเหนื่อยครับ
แต่ผมคิดเล่นๆว่า หากเราริปมันใหม่ในวันนี้... เสียงน่าจะดีกว่าวันก่อน
แต่มันจะเป็นอย่างที่เราคิดรึเปล่า หรือมันอาจจะด้อยกว่าที่เราริปไว้ก่อน
หน้านี้  ฉบับนี้เปลี่ยนแนวมาริปเล่นแบบเสียงเนียนๆ ไม่หยาบกร้านนัก
เพราะเครื่องมือและหัวเข็มก็เปลี่ยนแนวครับ................ลองฟังได้

:SKJ_1_30: แอบเข้ามาฟังตั้งแต่เช้าแล้วค่ะเพราะชอบมากฟังเพลงนี้ทีไรดราม่าทันที สามสี่เพลงที่ผ่านมาสงสัยว่าพี่สันติเปลี่ยนเข็มริปใช่ไหมคะพี่เพราะเสียงที่ได้ไม่ทุ้มแต่ดีกว่า แต่นกก็ชอบทั้งสองแบบเพราะติดการริปแบบพี่เสียแล้ว มาอวยพี่บ่อยๆไม่ใช่อะไรติดใจเสียงริปแบบนี้อย่างว่าละค่ะ ขอบคุณพี่ที่มาซ่อมให้ฟังใหม่เสียงถูกใจกว่าเดิมนะคะ
** เพลงไหนอยากซ่อมก็ซ่อม ไม่ไหวเหนื่อย ก็พักนะคะ ดูแลสุขภาพด้วยค่ะ  SKJ_2014_11.gif

อากาศร้อนๆ ฟังเพลงนี้แล้วเหมือนได้กินกาแฟเย็น ชื่นใจครับพี่สันติ

ขอบคุณพี่สันติ ที่ทนเหนื่อย เพื่อให้ได้ผลงานดีๆมาเปิดให้ฟัง...เป็นแรงใจให้นะครับพี่...
 :SKJ_8_98: :SKJ_4_09: :SKJ_4_10:

ท่านสันติครับผมเห็นมีเพลงนี้ในยูทูบยังแคลงใจว่าคุณเป็นคนทำมาวาง แต่เสียงของท่านวันนี้เพราะกว่าขอบคุณครับ