ผู้เขียน หัวข้อ: เสียงทิพย์ ปทุมทอง - สาวนาน้อยใจ (V33)  (อ่าน 4420 ครั้ง)

เพื่อนๆบอกผมว่า เพลงนี้หาง๊ายง่าย ไล่แจกตามร้านสะดวกซื้อทั่วไป
อ้าวหรอ.. ?..งั้นก็ไม่ต้องแจกน่ะสิ ทำเสียงดีๆไปก็เท่านั้น.. นิ๊
หาโหลดน่ะง่าย แต่หาเสียงดีๆ นี่ม่ายรู้..

ขอให้มีความสุขกับวันหยุดยาวๆ นะคร๊าบ

เสียงทิพย์ ปทุมทอง - สาวนาน้อยใจ
<a href="http://www.swfcabin.com/swf-files/1374221314.swf" target="_blank" class="new_win">http://www.swfcabin.com/swf-files/1374221314.swf</a>
Sample Rate : 96 kbps / mono
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29-07-2013, 12:07:22 PM โดย อาทิตย์อุทัย »

:SKJ_1_19: ไหนว่าชอบแค่ยอดรักไง ไหง๋ป๋ามีแผ่นนี้ด้วย กรี๊ดหัวใจแทบวาย ริปเสียเสียงกริ๊บเลย
จบแล้วป๋าเพลงนี้ เพราะมากค่ะ

ขอบคุณป๋าอาทิตย์ที่ทำให้จิตแจ่มใสในวันนี้

เสียงเนี้ยบจนต้องหยุดฟังเลยทีเดียว

เพลงนี้ฟังสบายๆจริงๆ

ลืม  ถามนิดแผ่น45  หรือ--33   ของผมมี33mทำไมน้อเสียงที่ผมริปไว้มันไปโน่นต่างประเทศเลย

ลืม  ถามนิดแผ่น45  หรือ--33   ของผมมี33mทำไมน้อเสียงที่ผมริปไว้มันไปโน่นต่างประเทศเลย

เป็นแผ่น 33 ครับ เพิ่งแกะกล่อง ปณ. ก็จับขึ้นแท่นเลย
แผ่นสภาพกลางๆ ผมเองก็อยากได้แผ่นกริ๊ปๆ แต่ไม่มี จึงทำเท่าที่ทำได้ครับ

เดี๋ยวนี้ใช่ว่าจะเล่นแต่แผ่นยอดรักซะที่ไหน  ขนาดแผ่นนี้ผมเล็งมาจากยะลายังไม่ทันเลย
โดยส่วนตัวแล้วชอบ จุฬารัตน์  แต่มักมีคนโทรมาขอแลกหลังไมค์เวลาผมจองได้ อยากจะบอก
นักเล่นบางคนที่เขาไม่เข้าใจว่าการแลกแผ่น เหมือนการประกบมวยให้ถูกคู่นั่นแหละ ไม่ใช่
จะเอาแผ่น เอื้อ อารีย์ หรือแผ่นยุคหลังๆอะไรก็ไม่รู้ แต่ควรจะแลกกับตามศักดิ์ศรี ของแผ่น
พูดไม่ออกจริงๆ  แผ่นนี้ก็เช่นกันปกสวยๆ ราคาก็ไปสวยครับ
   เอามาให้ฟังก็น่าจะพอแล้วครับ............สำหรับผมนะ

O:-)โอ้ริปได้เยี่ยมมากครับ.......เพราะอะไรปานนั้น :SKJ_1_40:

:SKJ_7_03: ใครกันหน๊อจะมาแลกแผ่นกับพี่ใหญ่ ขนาดสนิทๆกันวันก่อนเสนอแลกแผ่นการ์ตูนเพลงของเซเล่อมูน
เวอร์ชั่นแรกส่งตรงมาจากแดนปลาดิบพร้้อมชุดเซเลอมูนขันอาสาจะใส่ไปให้ดูด้วยเพื่อเพลงคิดถึงน้องบ้างนะของป้าเสียงทิพย์
ปทุมทอง พี่ใหญ่่ร้องเสียงแต๋วแตกตอบกลับมาว่าเดี๋ยวโดนต่อย :SKJ_1_80: :SKJ_1_80:

เห็นพี่พงษ์คุยถึงการประกบมวยไม่ถูกคู่ หากเป็นแบบนี้ก็ไม่ควรขึ้นชก เพราะขืนขึ้นเวที คนดูจะพลอยเซ็งไปด้วย..

สำหรับเพลงนี้ ผมเคยบอกพี่ไปว่า ผมไม่มี แต่หลังจากคุยเรื่องนี้ได้สักสองสามวัน เห็นมีโพสต์ขาย ก็ซื้อไว้
เพลงนี้น่ะ ผมก็พอจะรู้จักอยู่  เห็นทั่วไปตามโลกออนไลน์ ที่แจกที่ฟัง เสียงมันไม่ใช่! ฟังให้เสียวเปล่าๆ ที่เอาแต่ปริมาณ

คุณเสียงทิพย์ เป็นนักร้องที่เสียงร้องโดดเด่นมาก สมกับที่จะใช้ชื่อว่า เสียงทิพย์จริงๆ  ร้องให้ความรู้สึกถึงความน้อยใจชัดยิ่ง สังเกตให้ดีว่านักร้องรุ่นเก่าๆร้องได้เต็มเสียง เสียงร้องเขาถึงไม่มีดนตรีประกอบ ก็ยังน่าฟังยิ่งนัก

เสียงที่ได้แบบนี้ เพราะเสียงเดิมเขาดี ผมไม่มีส่วนรู้เห็นด้วย มาอย่างไรก็ทำไปอย่างนั้นครับพี่
และที่แจงบิตเรทข้างล่างว่า 96 kbps น่ะ ประสงค์ไว้ว่า ที่ว่าแจก/ขาย เรท 128-320/CD นั้นน่ะ มันควรจะดีกว่าที่ให้ฟัง (96) ไม่ใช่หรือ

ขืนทำชุ่ยๆออกขายให้ลูกค้ารู้สึกว่าดูถูกหูเขา จะขายยากนะ

เห็นพี่พงษ์คุยถึงการประกบมวยไม่ถูกคู่ หากเป็นแบบนี้ก็ไม่ควรขึ้นชก เพราะขืนขึ้นเวที คนดูจะพลอยเซ็งไปด้วย..

สำหรับเพลงนี้ ผมเคยบอกพี่ไปว่า ผมไม่มี แต่หลังจากคุยเรื่องนี้ได้สักสองสามวัน เห็นมีโพสต์ขาย ก็ซื้อไว้
เพลงนี้น่ะ ผมก็พอจะรู้จักอยู่  เห็นทั่วไปตามโลกออนไลน์ ที่แจกที่ฟัง เสียงมันไม่ใช่! ฟังให้เสียวเปล่าๆ ที่เอาแต่ปริมาณ

คุณเสียงทิพย์ เป็นนักร้องที่เสียงร้องโดดเด่นมาก สมกับที่จะใช้ชื่อว่า เสียงทิพย์จริงๆ  ร้องให้ความรู้สึกถึงความน้อยใจชัดยิ่ง สังเกตให้ดีว่านักร้องรุ่นเก่าๆร้องได้เต็มเสียง เสียงร้องเขาถึงไม่มีดนตรีประกอบ ก็ยังน่าฟังยิ่งนัก

เสียงที่ได้แบบนี้ เพราะเสียงเดิมเขาดี ผมไม่มีส่วนรู้เห็นด้วย มาอย่างไรก็ทำไปอย่างนั้นครับพี่
และที่แจงบิตเรทข้างล่างว่า 96 kbps น่ะ ประสงค์ไว้ว่า ที่ว่าแจก/ขาย เรท 128-320/CD นั้นน่ะ มันควรจะดีกว่าที่ให้ฟัง (96) ไม่ใช่หรือ

ขืนทำชุ่ยๆออกขายให้ลูกค้ารู้สึกว่าดูถูกหูเขา จะขายยากนะ
วงการบันเทิง เขาเรียกอีกชื่อว่า "โลกมายา" ครับป๋า  :SKJ_7_09:

วงการบันเทิง เขาเรียกอีกชื่อว่า "โลกมายา" ครับป๋า  :SKJ_7_09:
ช่วยขยายความ ให้ผมฟังหน่อยครับพี่ชา อะไรคือมายา..ผมไม่เข้าใจ

ป๋า มาอ่อยให้นู๋ขอเพลงลุงไพรวัลย์ แต่นู๋อยากได้เพลงนี้มากกว่า  :SKJ_1_19:
แหม ขอเพลงนี้ เงียบฉี่เลย  :SKJ_8_12: :SKJ_1_80:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26-07-2013, 05:59:35 PM โดย นก ใกล้รุ่ง »

สวัสดีครับ ผมถมชัย เข้ามาสำรวจรับฟังเพลงนี้ด้วยคนนะครับ ขอเรียนว่าเมื่อได้ฟังเพลงของนักร้องท่านนี้แล้วได้ผ่อนคลายอารมณ์ได้ดีมากเลยครับ เนื่องจากน้ำเสียงของท่านเยือกเย็นบาดหูและเนื้อหาของเพลงที่บาดใจเป็นอย่างยิ่ง  ขอขอบคุณในความกรุณาให้ได้ฟังเพลงของนักร้องท่านนี้ในวาระนี้เป็นอย่างสูงครับ