ผู้เขียน หัวข้อ: ขอร่วมไว้อาลัยให้กับ อดิเรก จันทร์เรือง เสียชีวิตแล้วเช่นกัน  (อ่าน 3172 ครั้ง)

อดิเรก  จันทร์  นักร้องแนวลูกกรุงที่โด่งดังในอดีต  ยุค ชาญ  เย็นแข, ปรี่ชา  บุญญเกียรติ
นริศ  อารีย์, สุเทพ  วงศ์กำแหง  เจ้าของเสียงเพลง "ไก่ฟ้า"  ที่ร้องคนละครั้งกับ ชาญ  เย็นแข   แต่
ดังและไพเราะพอกัน  ได้เสียชีวิตแล้ววันนี้  23 ตุลาคม 2556 
           เจ้าภาพตั้งศพบำเพ็ญกุศลที่วัดตรีทศเทพ  ศาลา 4  จะสวดไป 5 คืน ใครที่ชื่นชอบบทเพลง
และเสียงร้องของท่าน จะไปร่วมฟังการสวดพระอภิธรรมศพ  ก็ขอเรียนเชิญนะครับ

เพลง  ไก่ฟ้า   อดิเรก  จันทร์เรือง  คำร้องโดย ไสล  ไกรเลิศ  ทำนอง ไทยเดิม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24-10-2013, 12:15:38 AM โดย นก ใกล้รุ่ง »

ชอแสดงความเสียใจ กับการจากไปของครูเพลง ศิลปินหลายท่านร่วงหล่นเหมือนใบไม้ บางไท่านยังไม่ตายก็เหมือนตาย เพราะเพลงขายหมดสิทธิ์แล้ว จบข่าว  :SKJ_2_14:

ขอให้ท่านไปสู่สุขคติด้วยค่ะ นกไม่รู้จักครูเพลงท่านนี้ ขอบคุณพี่สัมพันธ์ พัทลุงที่นำข่าวมาบอกกล่าวกันและมอบเพลงของครูให้เก็บค่ะ

น่าเสียดายกับวงการ ขาดนักร้องลูกกรุงเสียงดี ผู้ดีเก่าไปอีกราย
ผมดูคอนเสิร์ทเมื่อปีกลาย แกยังออกมาร้องเพลงได้ไพเราะทีเดียว
แต่ตอนนั้นแกก็บอกสุขภาพไม่ดี และเดินลำบาก แต่ยังมีอารมณ์ขันตลอดเวลา
ชอบเพลง สวรรค์บนทราย ของท่านมาก...
ขอร่วมไว้อาลัยกับการจากไปด้วยครับ
Rest. In. Peace

ถึงคราวผัดใบจริงๆ นักร้องหลายท่านพากันลาลับไปจากโลกในเวลาที่ใกล้เคียงกัน
นั่นเป็นอนิจจังที่เที่ยงแท้แน่นอนของชีวิตมนุษย์ทั้งหลายทั้งปวง  ขอร่วมไว้อาลัย
กับคุณ อดิเรก จันทร์เรื่อง เจ้าของเพลง " ไก่ฟ้า " ที่ท่านขับร้องไว้ลำดับแรก จาก
นั้นมีนักร้องในยุคหลังนำมาร้องใหม่และประสบความสำเร็จเช่นกัน.ขอวิญญาณของ
ท่านจงไปสู่ สุคติด้วยเทอญ และขอแสดงความเสียใจไปยังครอบครัวของท่านด้วย

ขอไว้อาลัยด้วยครับ นักร้องลูกกรุงอีกหนึ่งท่านที่จากไป นับวันนักร้องลูกกรุงก็จะน้อยลงทุกที ๆพร้อมๆกับบทเพลงที่จางหายจางหายไปกับกาลเวลา

ไม่ค่อยคุ้นชื่อนักแต่เพลงไก่ฟ้าผมจำได้น่าฟัง
ขอให้ดวงวิญญาณของท่านจงไปสู่หนทางที่ดีครับ

ขอบคุณอาสัมพันธ์มากครับที่แจ้งข่าว

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของครูเพลงที่จากพวกเราไป ทรัพยากรบุคคลที่มีความสำคัญของวงการเพลง สูญเสียไปอีกท่าน เป็นเรื่องที่น่าเศร้านะครับ

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของครูเพลงด้วยครับ