ผู้เขียน หัวข้อ: ขลุ่ยครวญรัก  (อ่าน 1843 ครั้ง)

ขลุ่ยครวญรัก
« เมื่อ: 06-01-2014, 10:03:19 PM »
พี่ๆคะ พี่สมาชิกท่านใดเคยแจกเพลง ขลุ่ยครวญรัก ร้องโดยรุ่งระวี หนองแค และศิริจันทร์  :SKJ_7_01:
แจกไว้ประมาณ4 ปีที่แล้ว นกขออนุญาตินำมาให้ฟังหน้าบอร์ดนะคะ ขอบคุณมากๆค่ะ
ความจริงอยากทราบรายละเอียดของแผ่นด้วยว่าเป็นสปีดเท่าไร ใครเป็นผู้แต่งเพลงเพราะมากๆเลย ริปเสียงดีมากด้วยค่ะ

Re: ขลุ่ยครวญรัก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06-01-2014, 10:38:17 PM »

เพลงนี้ผมไม่มีแผ่นครับน้องนก  เลยไม่ได้แจก เอ๊ะ?ตกขบวนไปได้ไงกับแผ่นนี้

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06-01-2014, 11:22:51 PM »
ขอบคุณค่ะพี่สันติ :SKJ_7_01: แล้วเพลงใครกันหนอพี่ :SKJ_2_01: :SKJ_2_01: :SKJ_2_10:

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07-01-2014, 12:26:06 AM »
อย่างป้านกว่า เพลงนี้เสียงดีฟังชัด ได้มาแบบไม่ทราบที่มาเหมือนกัน เข้าไฟล์อินโฟก็ปราศจากชื่อเจ้าของไฟล์ น้อยใจแทนผู้ที่ริป
เพราะคนที่แจกก็ไม่เคยให้ความสำคัญกับผู้ริปนอกจากตัวเอง ทั้งๆที่ผู้อุตส่าห์แจกเพลงก็ไม่ได้หวังสิ่งใดจากสิ่งที่มอบด้วยใจ
ขออนุญาติเจ้าของไฟล์ที่แท้จริง เพียงตัวอย่างเพลงสั้นๆ เพื่อให้ได้ทราบว่า เพลงที่สู้อุตส่าห์แจกริปมาดีจริงๆ แต่กลับถูกละเลยซะงั้น

รุ่งระวี หนองแค คู่ ศิริจันทร์ อิศรางกูร - ขลุ่ยครวญรัก

<a href="http://www.swfcabin.com/swf-files/1389025660.swf" target="_blank" class="new_win">http://www.swfcabin.com/swf-files/1389025660.swf</a>

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 07-01-2014, 08:54:58 AM »
 :SKJ_7_03: อ้าว พี่่สายััณห์มีเหมือนกันเหรอคะ นี่แหละค่ะเพลงนี้ ไม่แน่ใจว่าเพลงหนังไหม สักวันป้านกต้องเจอแผ่นจะส่งให้พี่หลวงริปแน่นอน :SKJ_1_19:

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 07-01-2014, 09:02:34 AM »

ผมแคร์มากนะจำไว้...ท่านใดที่เป็นผู้จัดทำผมจะให้เครดิต และผมจะยกย่องผลงานของผู้ทำอยู่เสมอ
บางคนหาว่าเราเรื่องมาก จะไปหาอะไรเมื่อเขาแจกแล้ว แต่เพราะความรู้สึกที่ไม่ทำตัวมักง่าย ไม่ใช่
เหมือนทุกวันนี้.. แจกที่หนึ่งไปโผล่ที่หนึ่ง...แต่ไม่เคยคิดจะทำสิ่งเหล่านี้ ทั้งที่เล่นมาตลอดและรู้ว่า
ใครเขาแจกให้ วงเล็บไว้ที่หลังไฟล์ก็ได้ โดยการใส่ชื่อเขา แต่เพราะเป็นคนขี้อายหรือเปล่า ถึงไม่เคย
ให้เครดิตใคร  นั่นเป็นภาพลักษณ์ดีๆที่ต้องจำใส่กะโหลกไว้บ้างนะ สำหรับนักแจกทั้งหลาย อย่าคิดว่า
จะเป็นแต่ผู้เผยแพร่ และอนุรักษ์ไว้เพียงอย่างเดียว..ผมย้ำนักย้ำหนา ว่าเราไม่สามารถที่จะครอบครอง
วัตถุต้นทางอะไรไว้ได้เท่ากัน แต่เราสามารถยกระดับการมีมารยาทที่เท่ากันได้..หากเราพร้อมที่จะให้

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 07-01-2014, 11:12:09 AM »

ผมแคร์มากนะจำไว้...ท่านใดที่เป็นผู้จัดทำผมจะให้เครดิต และผมจะยกย่องผลงานของผู้ทำอยู่เสมอ
บางคนหาว่าเราเรื่องมาก จะไปหาอะไรเมื่อเขาแจกแล้ว แต่เพราะความรู้สึกที่ไม่ทำตัวมักง่าย ไม่ใช่
เหมือนทุกวันนี้.. แจกที่หนึ่งไปโผล่ที่หนึ่ง...แต่ไม่เคยคิดจะทำสิ่งเหล่านี้ ทั้งที่เล่นมาตลอดและรู้ว่า
ใครเขาแจกให้ วงเล็บไว้ที่หลังไฟล์ก็ได้ โดยการใส่ชื่อเขา แต่เพราะเป็นคนขี้อายหรือเปล่า ถึงไม่เคย
ให้เครดิตใคร  นั่นเป็นภาพลักษณ์ดีๆที่ต้องจำใส่กะโหลกไว้บ้างนะ สำหรับนักแจกทั้งหลาย อย่าคิดว่า
จะเป็นแต่ผู้เผยแพร่ และอนุรักษ์ไว้เพียงอย่างเดียว..ผมย้ำนักย้ำหนา ว่าเราไม่สามารถที่จะครอบครอง
วัตถุต้นทางอะไรไว้ได้เท่ากัน แต่เราสามารถยกระดับการมีมารยาทที่เท่ากันได้..หากเราพร้อมที่จะให้

:SKJ_7_03: แตนต่อยเหรอพี่