ฟังเพลงสะกิดใจ > แผ่นเสียงสปีด 78

เพ็ญศรี พุ่มชูศรี - แม่ชีสาว ( แผ่นครั่ง..สปีด 78 )

<< < (2/3) > >>

เมืองเพชร:
เพลงลูกกรุงเก่าเพลงนี้ผมไม่เคยฟังมาก่อน ฟังแล้วก็ว่าดีนะชื่อเพลงเหมือนลูกทุ่งเลย   ขอบคุณมากครับที่ริปเพลงหายากมาให้ฟัง

chapattaya:
ต้นฉบับเดิม ก่อนรุ่งฤดี แพ่งผ่องใส

ปราโมทย์:
ฟังจากแผ่นมันได้อรรถรสจริงๆครับ ขอบคุณน้ำใจครับ หาฟังยากจริงๆครับผม

นก:
อิอิ มาคอยค่ะ ฟังกี่ทีก็เพราะ ทำเสียงได้ชัดไม่มีตกมาตรฐานการริปของพี่ค่ะ :SKJ_8_01: SKJ_2014_21.gif

sudketkhun:
คุณเพ็ญศรีมีเพลงเพราะอย่างนี้ด้วยหรือครับขอบคุณท่านสันติด้วยครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version