ผู้เขียน หัวข้อ: เพลงนี้ คือ หนึ่งในเพลงที่อยากให้ฟังในช่วงนี้ครับ  (อ่าน 2029 ครั้ง)

<a href="http://www.youtube.com/v/Cr13fdSHQE8" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/Cr13fdSHQE8</a>

เพลงที่อยู่ใน link ด้านบนนี้
อาจไม่ค่อยไพเราะเท่าไหร่
แต่อยากให้ฟังกันครับ     ;)

*ขออนุญาตแก้ไขให้ดูง่ายขึ้นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05-12-2013, 03:29:54 PM โดย อาทิตย์อุทัย »

:SKJ_1_39: ลูกไม้หล่นไม่ไกลต้นจริงๆนะคะน้องแฟนขับ เพราะดีค่ะ
ขอบคุณมากค่ะ

5 ธันวาคมของทุกปี ซึ่งเป็นวันเฉลิมพระชนมพรรษาของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดชและยังเป็นวันพ่อแห่งชาติ เพื่อเทิดพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ในฐานะพ่อแห่งชาติ อีกทั้งทรงเป็นพ่อตัวอย่างของปวงชนชาวไทย ที่เปี่ยมล้นด้วยพระเมตตากรุณา ทรงบำเพ็ญคุณานุประโยชน์แก่ประเทศชาติ และประชาชน ทรงพระมหากรุณาทะนุบำรุงขจัดทุกข์ผดุงสุขพสกนิกรถ้วนหน้า พระองค์ทรงเป็น พ่อแห่งชาติที่อาณาประชาราษฎร์เทิดทูนด้วยความจงรักภักดี สำนึกในพระมหากรุณาธิคุณ และยึดมั่นในการเจริญรอยตามเบื้องพระยุคลบาทในการทะนุบำรุงชาติบ้านเมืองให้ วัฒนาถาวรสืบไป ซึ่งมีวัตถุประสงค์ของวันพ่อแห่งชาติ 4 ประการ คือ

1.       เพื่อเทิดทูนพระเกียรติคุณของ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว
2.       เพื่อเทิดทูนพระคุณของพ่อ และยกย่องบทบาทของพ่อที่มีต่อครอบครัวและสังคม
3.       เพื่อให้ลูกได้แสดงความกตัญญูกตเวทีต่อพ่อ
4.       เพื่อให้ผู้เป็นพ่อ สำนึกในหน้าที่และความรับผิดชอบของตน

ได้ฟังน้ำเสียงจากน้องวิเชษฐทายาทของ.. คุณ เมืองทอง สมยาประเสริฐ
บอกได้เลยว่าลูกไม้ย่อมหล่นไม่ใกลต้น แนวเสียงร่องเดียวกับพี่เป้า จังหวะ
เดียวกันกับพสกนิกรชาวไทยร่วมใจกันถวายความจงรักภักดีต่อพ่อหลวง
ของปวงชนชาวไทย
ขอบคุณครับน้อง..แฟนขับลูกทุ่ง

วันนี้ถือเป็นวันมหามงคลยิ่ง ครับ
ขอบคุณครับ

ขอบคุณพี่ๆ ครับ

พ่อจริงไม่อยู่แล้ว
อยู่แต่พ่อของแผ่นดิน

ขอพระองค์ทรงพระเจริญ ครับ

เข้ามาฟังเพลงที่น้องร้องหลายรอบ  น้องเสียงดีจริงๆค่ะ เอาเพลงอื่นๆมาให้ฟังกันอีกนะคะ ชอบมากเลย

ไม่ผ่านตาเลย แต่ถึงฟังในช่วงนี้ท่ามกลางกระแสการแบ่งแยก กลับได้อารมณ์ความรู้สึกรักพ่อยิ่งขึ้น พ่อจริงไม่อยู่เหมือนกัน
คงเหลือแต่พ่อคนนี้ ที่ยังเป็นหลักให้ชีวิตดำเนินไปตามวิถีความพอเพียง เสียสละ ฯลฯ ขอชมว่าเสียงร้องดีจริงๆครับ  SKJ_2014_19.gif :SKJ_8_98:

ขอบคุณพี่ๆ นะครับ ที่เข้ามาฟังและให้ความเห็นครับ
เพลงนี้เพิ่งเคยร้องกับดนตรีครั้งแรกครับ ตอนแรกคิดว่าง่าย
แต่เวลาร้องจริง ตอนเริ่มก็เป๋แล้วครับ เข้าช้าไปนิดนึง
และเพลงนี้กินแรงมากครับ

ถ้ามีโอกาสจะลองร้องเพลงอื่นๆ มาให้พี่ๆ ฟังอีกนะครับ

ขอบคุณครับ   ;)