ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเพลงดาราณี ศรีไชโย( ภาวนา ชบาไพร) - หัวใจหล่นที่เพชรบุรี  (อ่าน 1852 ครั้ง)

พี่ท่านใดมีเพลงนี้บ้างคะ ขอได้ไหมคะพี่  SKJ_2014_11.gif

:SKJ_7_01: :SKJ_8_98:

ไม่มีแผ่นนี้คร้าบบบ

:SKJ_7_01: :SKJ_8_98:

ไม่มีแผ่นนี้คร้าบบบ

ขอบคุณพี่เล็กที่มาบอก บ่เป็นหยังจ้า :SKJ_8_12:

ส่งให้หลังไมค์แล้วครับ

เพลงนี้ผมเคยแจกไปเมื่อหลายปีก่อนครับ.ทุกวันนี้หาไม่ยากแล้ว
หากรื้อเจอแผ่นจะลองเอามาทำใหม่ จะได้จบข่าวครับ

ขอบคุณพี่สายัณห์ที่ส่งเพลงมาให้ค่ะ
ขอบคุณพี่สันติที่จะทำให้ใหม่จะได้จบเพลงนี้สักทีหนึ่ง บ้านใกล้คุณสมรักษ์เหรอพี่ :SKJ_7_03:

55 ปลาน้ำลึก ที่นี่หาได้ง่ายจริงเน๊าะ
.... ป๋าหาปลาน้ำตื้น ยังไม่เคยได้กะเขา ... ช้ำใจ   :SKJ_1_24:

ตอนมาแสดงที่ชลบุรี ป้าแหม่ม ภาวนา ชบาไพรกับป้าชูศรี ทองแย้ม นำแผ่น CD มาจำหน่าย จะอุดหนุนแกก็ไม่ยอม
แต่ของป้าแหม่มไม่มีแผ่นเหลือ มีแต่แผ่นที่แกไม่ได้นำมาขายเพราะเหลือแผ่นเดียว แกให้มาเป็นที่ระลึก
ไม่มีปกนอกที่บอกรายละเอียดอะไร แต่เชื่อว่าคงเป็นเพลงที่พี่ๆในสะกิดใจทำให้ จึงไม่ได้นำมาแจกโดยตรง
เพียงป้านกอยากฟังก็ส่งให้ฟังทางหลังไมค์ เคารพในสิทธ์ของเจ้าของไฟล์เสมอมาครับ  :SKJ_8_98: