ผู้เขียน หัวข้อ: ชุดเครื่องเสียงที่ใช้ริปเพลงในม้วนเทป  (อ่าน 1318 ครั้ง)

ออฟไลน์ Doy

ชุดนี้แหละที่ใช้ริปเพลงจากม้วนเทปลงคอมพิวเตอร์ ดูออกจะโบราณไปสักหน่อย แต่ก็ใช้ได้ดี ไม่เคยเสียมีแต่เปลี่ยนสายพานเทป หิ้วเข้ามาเมื่อปี29 แต่ซื้อเมื่อปี28
ไม่ค่อยได้เปิด เพราะไม่มีลำโพงมาด้วย มีแต่หูฟัง ตอนนี้เพือนให้ลำโพงตู้เล็กๆมาไว้ก็พอฟังได้ดีครับ

มาแก้ไขให้จ้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09-07-2014, 09:41:28 PM โดย นก ใกล้รุ่ง »

ยินดีด้วยอย่างยิ่งครับ มาสร้างสรรค์ผลงานบนความภาคภูมิใจกันเถอะครับ :SKJ_8_98:

ออฟไลน์ Doy

ขอบคุณมากครับ เข้ามาแนะนำได้ทันใจมากเลยครับ ผมพยายามหลายรอบแล้ว เพิ่งสำเร็จ ขอบคุณจากใจจริงๆครับ ยินดีมากเลย เพราะก็เป็น1ในล้านคน ที่ชื่นชอบกับงานเพลงเก่าๆ (เพลงใหม่ๆก็ฟังได้) และตอนนี้กำลังรวบรวมและตามหาอดีตของตัวเองอยู่ ก็จะหาเวลาเข้ามาให้มากที่สุดครับ

เครื่องเล่นเทปชุดนี้น่าจะริปออกมาเสียงดี  ผมเคยริปใช้เทปกระเป๋าหิ้วนานมาแล้วยังนึกถึงความหลังอยู่เลยครับ
ขอบคุณที่ร่วมแจมบทเพลงจากเทปครับ

เริ่มประเดิมสักชุดซิครับ เดี๋ยวจะคอยอุดหนุนครับ... :SKJ_4_96:

ออฟไลน์ Doy

จัดให้ไปแล้วครับ ในห้องเก่าลายคราม ขอบคุณครับ