ผู้เขียน หัวข้อ: พนม นพพร - หนาวลมห่มรัก  (อ่าน 2039 ครั้ง)

พนม นพพร - หนาวลมห่มรัก
« เมื่อ: 19-07-2014, 03:32:38 PM »
ช่วงนี้คอมเสีย ได้แต่ใช้มือถือ เลยขอนำเพลงชอบมาฝากด้วยยูทุบแทน
ลองฟังเสียงจากเทิร์นไม่กี่พัน หัวเข็มชัวร์ปลอม โฟโนคลองถม แอมจีนไม่มีแบรนด์จากอมร
ดีตรงดนตรีจุฬารัตน์นี่แหละ..
<a href="http://youtube.com/v/Ik5MRTrOmlY?version" target="_blank" class="new_win">http://youtube.com/v/Ik5MRTrOmlY?version</a>

Re: พนม นพพร - หนาวลมห่มรัก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19-07-2014, 05:02:44 PM »
ทุกอย่างมีที่มาที่ไป แบบนี้ต้องลองก่อนครับ...

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19-07-2014, 09:10:13 PM »
พี่เขียงทำไมวิดีโอมันเซ็ตเป็นไพรเวทอ่ะพี่  :SKJ_1_24:
แล้วที่เขาลือว่าพี่หันมาเล่นเพลงลูกทุ่งเพราะกว้านซื้อสตริงมาหมดประเทศไทยแล้ว
จริงใช่ไหมคะ :SKJ_8_12:
มันไม่ใช่ต้องเซ็ตทางน้องใช่ไหมพี่ ห่ะนู๋อยากฟัง

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20-07-2014, 01:25:19 PM »

หัวเข็มชัวร์ ปลอม! นี่เลยตัวคัน อยากฟังก็ตัวนี้

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20-07-2014, 03:34:47 PM »
พี่หัวเขียงคงลืมเซ็ทเป็น Public กระมังครับพี่ SKJ_2014_20.gif
อยากฟังครับว่าเป็นยังไง พี่บรรยายสรรพคุณไว้แยะเลย

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20-07-2014, 05:28:37 PM »
ขอประทานโทษทุกท่านครับ
เผอิญใช้มือถืออัพโหลด แล้วมันก็ดันตั้งพับบลิคแชร์ไม่ได้
เลยต้องอาศัยโน๊ตบุ้คมาช่วย
ว่าแต่ว่า มันสู้ไดเรคริปไม่ได้แน่..
เสียงคอกแคกก็รบกวนเป็นระยะๆครับ.. SKJ_2014_18.gif

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20-07-2014, 05:32:52 PM »
พี่เขียงทำไมวิดีโอมันเซ็ตเป็นไพรเวทอ่ะพี่  :SKJ_1_24:
แล้วที่เขาลือว่าพี่หันมาเล่นเพลงลูกทุ่งเพราะกว้านซื้อสตริงมาหมดประเทศไทยแล้ว
จริงใช่ไหมคะ :SKJ_8_12:
มันไม่ใช่ต้องเซ็ตทางน้องใช่ไหมพี่ ห่ะนู๋อยากฟัง

น้องนกเอ๊ย...อีสตริงที่เหลือมันจนปัญญาพี่แล้ว เอากะตังมาซื้อลูกทุ่งเก็บไว้ฟังมั่ง ยังได้มากแผ่นกว่าอีก..
ฝรั่งมั่ง ลูกกรุงมั่ง บรรเลงมั่ง มั่วไปหมดแล้ว...
ไอ้ลูกทุ่งที่มีก็ล้วนแต่หางๆ หัวๆเค้าลือว่าลงใต้หมดน่ะ.. SKJ_2014_20.gif

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 20-07-2014, 07:15:54 PM »
เข็มชัวร์ปลอมนี่เสียงดีไม่ใช่เล่นนะคะพี่เขียงนี่ถ้าพี่จะริปมาทุกวัน มันก็จะดีจัง
แหม ฟังตอนแรกก็นึกว่าเป็นเพลงโห่ ไม่ยักกะโห่แฮะ ชอบการวางรูปแบบพี่ด้วยมีหนุ่มยกมือยืนบนแผ่นดูแล้วยิ้มเลย ตบท้ายด้วยหลานน้อยซึ่งตอนนี้เริ่มโตแล้วมาชูสองนิ้วเชียร์น่ารักดี SKJ_2014_11.gif
ริปเพลงมาให้ฟังอีกนะพี่ นกจะคอยฟังค่ะ ขอบคุณพี่เขียงมากๆ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 21-07-2014, 02:40:29 PM »
น้องนกจ๋า..ไอ้เข็มชัวร์ปลอมนี่เอามาริป พี่อาทิตย์แซวตายเลย..
อีตาแรกเอามาด้วยความไม่รู้อิโหน่อิเหน่..
พอปลายทู่ เอาไปให้ช่างชื่อดังแถวจรัญฯซ่อม
แกใส่หัวนี้มาบอกเสียงพอๆกับ 44-7 ปลายทู่มาเปลี่ยนได้ ร้องกว่าบาท
อรามดีใจ ให้หัวเดิมๆมากะเครื่องเค้าไปฟรีๆเลย (ตอนนั้นไม่รู้ว่าเปลี่ยนปลายได้)

ปัจจุบันใช้หัวของ Victor RCA ว่าจะสลับกับ สแตนตัน (ตามรอยนาหัวปักษ์ใต้)
เสียแต่คอมพิวเตอร์มันรวนเรป้ำๆเป๋อๆนี่แหละ.. :SKJ_1_18:

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 21-07-2014, 04:37:14 PM »
น้องนกจ๋า..ไอ้เข็มชัวร์ปลอมนี่เอามาริป พี่อาทิตย์แซวตายเลย..
แอบคิดว่าพี่เขียงใช้ของปลอมจริงเหรอ  :SKJ_8_12: เชื่อจริงๆค่ะพี่

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 21-07-2014, 05:45:03 PM »

น้องนกเอ๊ย...อีสตริงที่เหลือมันจนปัญญาพี่แล้ว เอากะตังมาซื้อลูกทุ่งเก็บไว้ฟังมั่ง ยังได้มากแผ่นกว่าอีก..
ฝรั่งมั่ง ลูกกรุงมั่ง บรรเลงมั่ง มั่วไปหมดแล้ว...
ไอ้ลูกทุ่งที่มีก็ล้วนแต่หางๆ หัวๆเค้าลือว่าลงใต้หมดน่ะ.. SKJ_2014_20.gif
คอมพ์รวนมาหลายวัน พิมพ์ไม่ได้ ริปเพลงไม่ได้เครียดมา 3 วัน เมื่อวันให้ป๋า รีโมทเข้าไปดู
ไวรัสกินทั้งระบบต้องฟอร์แมทช์เครื่องใหม่ ผมเข้ามาดูแต่ไม่สามารถตอบอะไรได้เลย วันนี้พอ
จะพิมพ์ได้ แต่โปรแกรมทำเพลงหายเกลี้ยง.

ขอแก้ตัวหน่อย เพราะ พณฯ ท่านเขียงพาดพิงมาหาผม ว่า แผ่นเด็ดๆ ลงไม่อยู่ภาคใต้หมดเลย
จริงอยู่..แต่เพียงเล็กน้อย.ส่วนหนึ่งก็ไปอยู่แถวอุทัย แถวลำนารายณ์บ้าง เพชรบูรณ์บ้างครับท่าน
แถวกรุพี่บุญมาบ้าง เดี๋ยวนี้ก็มีในกรุน้องนกหลายแผ่นอยู่เหมือนกันนะครับอย่ามองข้าม