ผู้เขียน หัวข้อ: ตระเวนดงลูกทุ่ง - ดาราภาพยนตร์ประจำวันอังคารที่ 17 มิ.ย.2523  (อ่าน 1267 ครั้ง)

SKJ_2014_19.gifพี่เล็กอาเสี่ยจากเพชรบูรณ์ฝากมาให้อ่านกันเพลินๆค่ะ
          จากนิตยสารดาราภาพยนตร์รายสัปดาห์ กล่าวถึงนักร้องหลายๆคน
          พร้อมบอกชื่อเพลงในช่วงนั้นว่าเขากำลังทำเพลงอะไรให้นักร้อง
          มีเพลงชื่อ รักคนชื่อนก ด้วยแหละ 5555

มีพูดถึง อุ่นใจ ดาวสีฟ้าด้วยนะคะ นักร้องต้นฉบับ เพลงตัวไกลใจเหงา
         พี่ๆรู้จักเธอไหมคะ ใครมีเพลงฉบับนี้เอามาให้ฟังบ้างนะคะ

2014-002ส่วนสุดท้ายแถมเนื้อเพลงหลายเพลงเชียวค่ะ
        เสียดายนกไม่รู้จักสักกะเพลงเลยไม่มีเพลงให้ฟังหากใครมีเพลง
        ก็อย่าลืมเอามาแจมกันนะคะขอบคุณพี่เล็กเมืองเพชรด้วยค่ะ

:SKJ_1_19:หากตัวหนังสือเล็กไปก็ใช้แว่นขยายกันนะคะ
       หรือหากอยากจะให้นกอ่านให้ฟัง ต้องเสียตังค์นั่งรถมาถึงอโศกค่ะ
       พวกพี่สู้นกก็สู้ค่ะ

ช่วงนี้หากินง่าย แต่หาตังค์ยาก เอาแบบนี้เมื่อยังไม่มีแว่น
ท่านใดใช้จอคอมปรกติ ยังไม่อยากซื้อแว่นขยายก็..

กด Ctrl + ขยายภาพ ให้ใหญ่ๆ
กด Ctrl -  เพื่อหดภาพ ให้เล็กๆ

ส่วนจอสัมผัส ไม่ต้องบอกวิธีนะครับ

อาจตัวเล็กไปนิดแต่พอทำตามคุณอาทิตย์แนะนำก็อ่านได้อย่างเพลินเพลินไม่มีปัญหา ขอบคุณท่านเมืองเพชรที่นำมาแบ่งปันให้อ่าน
 ผมเคยฟังคุณช่อฉัตร นัฐยาครับพี่บุญมาเคยแจกไว้วันนี้เพิ่งได้ทราบว่าเธอเป็นเทพีด้วย