ผู้เขียน หัวข้อ: ยอดรัก สลักใจ - รอยไถ (เพลงประกอบภาพยนต์)  (อ่าน 3138 ครั้ง)

ยอดรัก สลักใจ - รอยไถ
<a href="http://www.swfcabin.com/swf-files/1415243288.swf" target="_blank" class="new_win">http://www.swfcabin.com/swf-files/1415243288.swf</a>

* ขอขอบคุณ คุณสันติพงษ์ ยะลา ที่ให้แผ่นเสียงมาด้วยรู้ใจ แผ่นนี้ไม่ค่อยพบเห็นเท่าใดนัก สำหรับผม (ที่ชอบยอดรัก) แล้ว เป็นแผ่นที่หายาก อีกแผ่นนึง
   จาก.. อาทิตย์อุทัย

เพราะรู้ว่าเกลอเฒ่าชอบแนวนี้ ผมจึงไม่รีรอที่จะจัดส่งให้ถึงหัวบันไดบ้าน
เพราะเรื่องอื่นคงไม่ได้ใหญ่ไปกว่าจิตใจของคนเราครับ..หากริปแล้วส่งคืน
ให้ผม..มีโมหะนะครับ จึงตั้งให้เกลอเฒ่าเก็บไว้เป็นสมบัติส่วนตัวครับผม

ในที่สุดก็ได้ฟังจากแผ่นนะคะ ได้ยินเสียงป๋ากระดี้กระด้ามาถึงอนุสาวรีย์ชัย ขอบคุณป๋าที่อุตส่าห์มีน้ำใจริปมาให้ฟังกันทั่วหน้า
 SKJ_2014_02 SKJ_2014_02 SKJ_2014_02 SKJ_2014_02 SKJ_2014_02 SKJ_2014_02
ขอบคุณพี่สันติด้วยนะคะ :SKJ_1_08: :SKJ_1_08:

ลืมบอกป๋าว่า ไม่แหลมแล้วนะจ๊ะ

เคยฟังแต่ คุณชรินทร์ นันทนาคร ค่ะ
คุณยอดรัก สลักใจ เพิ่งเคยฟัง ขอบคุณมากค่ะ คุณอาทิตย์ คุณสันติ ยะลา

2014-009 2014-009 2014-009
ผมเพิ่งเคยฟังคุรยอดรักร้องเพลงนี้ครับ
ฟังหลายรอบร้องตามไปด้วย เพลงนี้ผมร้องได้นะครับจะว่าไปผมฟังหยาด ร้องมานานแล้ว ขอบคุณๆป๋าที่เอื้อเฟื้อเพลงขอบคุณเจ้าของแผ่นทางยะลาด้วยเด้อครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07-11-2014, 12:26:04 PM โดย เมืองเพชร »

ตอนนั้นเขาโปรโมทมากเลย สำหรับอัลบั้มนี้ เป็นหนังฟอร์มใหญ่ที่ครูชาลีตั้งใจมาก
เพลงรอยไถนี้ เสียงร้องของคุณยอดรักน่ะโอมากๆ ช๊อบชอบ แต่ส่วนดนตรีมันให้ความรู้สึกแปลกๆ แปร่งๆเน๊อะ ไม่โดดเด่นนัก
จำได้ว่าคุณชรินทร์ร้องไว้ได้ไพเราะมากๆ กำลังนึกถึงแผ่นเสียง ที่คุณชรินทร์ ร้องเหมือนกันครับ..ถ้าได้ริป นี่บุญเข็มเลยล่ะ เอิ๊กๆ

แผ่นนี้ต้องเก็บไว้ให้ดี จะได้ไม่มีโมหะจากยะลามากล้ำกลาย 555   :SKJ_1_19:

ไม่ริปเพลงชุดนี้อีกเหรอครับคุณอาทิตย์ เพราะเพลงนี้ริปไพเราะมาก

ไพเราะเพราะพริง จริง จริง รอยไถ - ยอดรัก สลักใจ จากภาพยนตร์ เรือง ไอ้หนุ่มรถอีแต๋น ขอบพระคุณ คุณอาทิตย์ มาก มาก ครับ

ผมกลับ ต้องขอบคุณ คุณหนุ่มน้อย เมืองพิจิตร ซะมากกว่า ที่กรุณามาเยี่ยมชม.. ชื่อนี้ สะกิดใจผมมาเนิ่นนาน และเป็นอีกท่านที่ผมแอบชื่นชมและอยากเจอตัวจริงด้วยครับ

ผมกลับ ต้องขอบคุณ คุณหนุ่มน้อย เมืองพิจิตร ซะมากกว่า ที่กรุณามาเยี่ยมชม.. ชื่อนี้ สะกิดใจผมมาเนิ่นนาน และเป็นอีกท่านที่ผมแอบชื่นชมและอยากเจอตัวจริงด้วยครับ
ป๋าจะเจอพี่เค้าทำไม จะโม้เรื่องเพลงยอดรักเหรอ  :SKJ_7_03: :SKJ_8_12:

เป็นเกียรติอย่างยิ่งเลยครับ คุณอาทิตย์ ผมเองแหละครับที่แอบชื่นชมมากกว่า ตั้งแต่หลายๆเว๊บที่ผ่านมา มีโอกาสได้พบกันครับ