ผู้เขียน หัวข้อ: นิตยา เปิดปัญญา - บ้านทุ่งเดียวกัน ( แผ่นครั่ง..สปีด 78 )  (อ่าน 3619 ครั้ง)

ขอบคุณทุกท่านครับ ที่ได้เข้ามาร่วมแสดงความคิดเห็นต่างๆ นาๆ บอกความเคลื่อนไหว ในแวดวงคนเล่นเพลงเก่า
ซึ่งเสมือนการเล่นตะกร้อวงเล็กๆ ในเขตพื้นที่จำกัด จากที่เคยเล่นบนพื้นที่กว้าง วันนี้ผมมีขอบเขตที่จำกัดเพียงบ้าน
" สะกิดใจ " เป็นที่พักเพียงจุดเดียว  กว่า 10 ปีที่เดินบนเส้นทางเล็กๆ ก็มีปัญหาบ้างเป็นเรื่องธรรมดาครับ เดี๋ยวนี้
ก็ปล่อยไปเป็นเรื่องปกติ ...แต่ก็ไม่ค่อยวางเพลงให้โหลด. เอามาแค่ให้ฟังเป็นเกร็ดความรู้.
  ต้องขอขอบคุณเจ้าของพื้นที่ตัวจริง คือคุณ อาทิตย์ อุทัย ที่เป็นเพื่อนรักของผมเอง อุตส่าห์หาพื้นที่ให้เล่นแก้เบื่อ
พร้อมทั้งออกเงินในการเช่าโฮสต์ ปีละเท่าไรไม่ทราบ เพราะแกไม่บอก ทุกวันนี้ก็เกรงใจอยากส่งเงินมาอุดหนุนกันบ้าง
แต่คุณ อาทิตย์ก็ไม่เคยให้ผมได้แชร์อะไรเลย..แกบอกให้เล่นกันให้สบายใจไปเลย..ไม่ต้องห่วง
..ขอขอบคุณอีกครั้งครับ