ผู้เขียน หัวข้อ: อุดม ผ. เมฆเจริญ - รักจากดวงใจ ( แผ่นครั่ง..สปีด 78 )  (อ่าน 2186 ครั้ง)

อุดม  ผ. เมฆเจริญ <> รักจากดวงใจ

<a href="http://www.aathituthai.com/images/songs/swf/skjs_UDP6.swf" target="_blank" class="new_win">http://www.aathituthai.com/images/songs/swf/skjs_UDP6.swf</a>
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16-09-2018, 11:12:44 AM โดย สันติ ยะลา »

เพราะไม่ค่อยเก่งเพลงลูกกรุงจึงต้องใช้เวลาฟังเพลงนี้นานและไปหาฟังจากที่อื่นเปรียบเทียบ ต้องบอกว่าที่ฟังมาของหลายๆท่านก็ฟังได้ค่ะแต่อึดอัดเหมือนเสียงมันยังไม่ออก แต่ของพี่สันติเสียงของคุณอุดมชัดและเต็มเสียงทำให้เพลงยิ่งไพเราะขึ้นไปอีก ขอบคุณพี่สันติ ยะลากับการทำเพลงที่มีคุณภาพเสียงที่ดี

สวัสดีครับ ผมถมชัย ขอเรียนอย่างไม่อายเลยครับว่าเพลงนี้คือเพลงที่ผมรอความกรุณาจากคุณพี่สันติให้ได้รับฟัง ซึ่งผมตั้งคำถามกับตัวเองตั้งแต่ได้ฟังเพลงบุษบามาลัยของคุณพี่สันติ ซึ่งไพเราะเพราะพริ้งเป็นอย่างมาก และเพลงรักจากดวงใจนี้จะฟังเป็นอย่างไร วันนี้ผมได้รับคำตอบแล้วรู้สึกสุขสมหวังครับ  ในน้ำเสียงของคุณอุดม ผ เมฆเจริญ ที่ออกในแนวออดอ้อน โอบล้อมด้วยไวโอลีนและอื่นๆ กลบเสียงการเสียดสีของหัวเข็มกับแผ่นครั่งในระดับความเร็วสูงถึง 78 รอบต่อนาทีได้มาก ผมหลับตาจินตนาการถึงชุดเครื่องเสียงที่ผลิตเสียงนี้ออกมาไม่ได้เลยครับว่าเป็นชุดใหญ่ขนาดไหน อย่างไร จึงถ่ายทอดออกมาได้ทรงประสิทธิภาพเช่นนี้ สุดท้ายนี้ขอขอบคุณ คุณพี่สันติ อีกหนึ่งวาระแห่งความกรุณาในครั้งนี้ด้วยครับ :SKJ_8_98:

เสียงออกมาหายห่วง ชัดเลยครับ ขอบคุณครับพี่

ขอบคุณสมาชิกทุกๆท่านที่มีอยู่เพียงน้อยนิด เพราะที่นี่อาจไม่มีการเคลื่อนไหวเรื่องแจกเพลง
ให้ท่านดาวน์โหลด  แต่เรามุ่งเน้นในแนวทางของการอนุรักษ์ที่บ่งบอกได้ถึงที่มาของเพลง
จากแหล่งใด เรื่องแจกเพลงหลายบ้านก็มีให้ท่านดาวน์โหลดกันมากแล้ว บ้างก็โหลดเก็บไว้เพียง
เพื่อให้มีประดับไว้เท่านั้น. ที่นี้จึงเน้นเรื่องการฟังในระดับคุณภาพที่พอยอมรับกันได้ เพราะจัดทำขึ้นเอง
ทั้งสิ้น ตั้งแต่ต้นน้ำถึงปลายน้ำที่หายากยิ่งในวงการนักสะสม เพียงกลุ่มเล็กๆเท่านั้นครับ แต่เราก็ยืนหยัด
อยู่กันได้อย่างไม่ท้อแท้ เพราะที่นี่ไม่มีเรื่องของผลประโยชน์อื่นใด เข้ามายุ่งเกี่ยวแม้แต่น้อยครับ

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

ขอขอบคุณมิตรเพลงเก่าๆหลายท่าน และ คุณ ถมชัย ที่เข้ามาทักทายให้กำลังใจอยู่เสมอนะครับ
หากจะกล่าวถึง คุณ อุดม ผ. เมฆเจริญ นักร้องเสียงดีที่ผมพยายามรวบรวมแผ่นครั่งต้นฉบับของท่าน
จาก น้อง อนุกูล สงขลา/ จากการซื้อในเวปบ้าง คิดว่าผลงานของท่านน่าจะขาดอีกเพียงเล็กน้อย
จากที่ผมนำเสนอนะครับ / ขอบคุณครับ