ผู้เขียน หัวข้อ: ศรีสอางค์ ตรีเนตร - บัวไม่บาน ( แผ่นครั่ง..สปีด 78 )  (อ่าน 223 ครั้ง)

ศรีสอางค์  ตรีเนตร - บัวไม่บาน

<a href="http://www.aathituthai.com/images/songs/swf/skjs_Srisang.swf" target="_blank" class="new_win">http://www.aathituthai.com/images/songs/swf/skjs_Srisang.swf</a>

:SKJ_4_09: เพลงไพเราะมากครับ ขอบคุณครับคุณสันติ

:SKJ_8_98:เพลงแก้บัวตูมบัวบานนี่มีหลายเพลงนะ แผ่นนี้เพิ่งเคยเห็น เพลงเพิ่งได้ฟังนี่แหละครับท่านสันติ ยะลา

ในยุคที่เพลง บัวตูม บัวบาน ผลงานของหลวงพ่อ พร ภิรมย์ได้รับการตอบรับจากนักฟังอย่างกว้าง
ก็เลยเกิดกระแสคล้อยตาม - เกี่ยวเนื่อง - โหนกระแส - กระแหนะกระแหนไปในทางสนุก ขบขัน
จึงทำให้เกิดเพลงตามกระแสอีกมากมาย ไม่สามารถฟันธงได้ว่าเพลงไหนเป็นเพลงแก้ที่แท้จริง
ครั้นจะตามไปหาข้อมูลที่แท้จริงท่านเหล่านั้นก็ติดธุระ ไม่สามารถติดต่อได้ในภพนี้..หลายเพลงจึงทิ้ง
ปริศนาเอาไว้ครับผม..แค่คิดกันเล่นๆ บ้างก็ไปลักจำเขามาบ้าง .55

♥♥ ขอบคุณท่านสันติที่นำเอาเพลงหาฟังยากของ ศรีสอางค์ ตรีเนตร เพลงนี้มาฝากสำหรับศรีสอางค์ ตรีเนตรเเคยได้ฟังร้องคู่กับกุหลาบ กฐินะสมิต ในเพลง บัวบานบัวตูม
และเห็นคุณแม่ผ่องศรีร้องแก้เพลง บัวอาย นอกจากนั้นไม่รู้ว่ามีใครร้องแก้เพลงนี้อีก ขอบคุณครับ ♥♥

SKJ_2014_01 SKJ_2014_01 เพลงไพเราะมากค่ะ SKJ_2014_01 SKJ_2014_01เป็นเพลงแก้ที่คุณศรีสอางค์ร้องไว้ได้น่าฟังมากนะคะ แผ่นตรานี้คงริปไม่ง่ายนะคะตราชาวนาสุขใจ นกเพิ่งทราบว่าตรานี้มีแต่แผ่นครั่งเพราะเคยสัมผัสแผ่นแต่แผ่นมันเบาๆนึกว่าเป็นไวนิลก็มี ขอบคุณพี่สันติ ยะลามากค่ะ พี่ทำเพลงออกมาได้ค่อนข้างชัดถึงชัดมากแม้จะแผ่นครั่งก็ตาม(ความจริงครั่งไม่น่าจะทำได้เสียงขนาดนี้)

ปล. อ่านที่พี่ว่า ไม่สามารถติดต่อได้ในภพนี้ นกหัวเราะเสียงลั่นจนเจ้านายออกมาจากห้องมองหน้า พี่กูเป็นคนตลก

จะเข้ามาตอบแต่แรก แต่คอมพ์ผมเปิดฟังเพลงไม่ได้ คอยแต่จะให้ลงปลั๊กอิน พอลงก็อืดจนไม่ไปไหน ล้างเครื่องก็เลยไม่กล้าลงปลั๊กอินให้กับจิ้งจอกไฟ และกูเก้อโคลนอีก ต้องไปอาศัยคอมพ์อื่นฟัง ก็ได้แต่ อึ้ง ทึ่งและเสียวกับเพลงนี้  อึ้ง เพราะไม่คิดว่าจะมีเพลงแก้บัวตูมบัวบานโผล่มาอีกหนึ่ง ทึ่ง กับเสียงที่ชัดจนไม่น่าเชื่อว่ามาจากแผ่นครั่ง เสียว เพราะบัวไม่บานนี่แหละ

เพิ่งเคยฟังครับพี่ ขอบคุณพี่มากเลยครับ ที่นำเพลงดีๆหาฟังยากมาเปืดให้สมาชิกฟังอย่างสม่ำเสมอ...
 :SKJ_8_98: SKJ_2014_05 SKJ_2014_01 SKJ_2014_19.gif 2014-010