ผู้เขียน หัวข้อ: ไปเที่ยวคลองถมมาค่ะ เสาร์12สิงหา  (อ่าน 295 ครั้ง)

เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านไปเที่ยวคลองถมมาค่ะ มาดูบรรยากาศว่ายังคึกคักกันขนาดไหน
แดดร้อนมากขณะถ่าย เป็นเวิ้งด้านหลังของธนาคารกรุงเทพ ใกล้กับโรงพยาบาลกลาง
เผื่อว่าจะมีพี่ๆเพื่อนๆไปเดินเที่ยวกันยามว่าง

ทางเข้าค่ะ

ในมุมกว้างเห็นบรรยากาศโดยรวม

มีของขายหลากหลาย

เลือกถ่ายแบบไม่ค่อยเห็นหน้าคนค่ะ เผื่อว่าใครหนีเมียไปกับกิ๊ก นกจะได้ไม่ถูกฟ้องร้อง

ช่องนี้มีทั้งเทปเก่าๆและซีดีทั้งเก่าและใหม่ ขายกันในราคาย่อมเยา พ่อค้าเป็นกันเอง นกได้แผ่นซีดีดีๆใหม่ๆ
แค่แผ่นละ 20 บาทจากตรงนี้ไปเยอะ และก็ได้เทปสอดไส้ไม่ตรงปกไปเยอะอีกเช่นกัน อิอิ

ที่เห็นไกลๆเป็นร้านหนังสือราคาถูกเริ่มต้นกันที่ 10 บาท นกก็แอบได้ดิกภาษาอังกฤษไปหลายเล่ม
บางทีก็แอบมีเทปเก่าๆมาขายด้วยราคาแค่10บาทอีกเหมือนกัน

พิกัดที่ซื้อแผ่นเมื่อวันเสาร์ที่ผ่าน ร้านนี้มีแผ่นเล็กและแผ่นครั่งมาเรื่่อยๆ แผ่นครั่งเป็นแผ่นพวกบรรเลง
หรือเกี่ยวกับฟ้อนรำ ส่วนเจ็ดนิ้วที่นกเห็นก็แผ่นเก่ากลางๆค่ะ รอบนี้มาเป็นร้อยแผ่น นกเลือกมาได้แค่ 11 แผ่น

ได้มาจากร้านข้างบนค่ะ เพลงแก้ป่าซางฉบับคุณสุรชัย สมบัติเจริญ เพลงหายากค่ะ
เพราะคนไม่รู้ว่ามีเพลงแก้เลยไม่มีใครหา มันเลยยาก

แผ่นที่ได้มาบางส่วน ถ่ายให้ดูกันแค่นี้ก่อนค่ะ เพราะเริ่มเหนื่อยแล้ว

ส่วนร้านนี้ขายของมือสองญี่ปุ่นคนขายโฆษณาว่าของมือสองญี่ปุ่นแท้ๆ
นกก็เลยส่องๆดูอยากได้ตุ๊กตาไปฝากหลานชาย คนขายก็ส่งตุ๊กตาลิงสีฟ้ามาให้นกดู
แล้วบอกนกว่า "น้องฟังสิ ตุ๊กตาญี่ปุ่นตัวนี้มีเสียงด้วย "
นกก็กดไปฟังเสียง แล้วก็ต้องตกใจจนตาเหลือก

หันไปบอกคนขายว่า
พี้ พี้ ทำไมตุ๊กตาญี่ปุ่นพี้มันร้อง หัวดอ หัวดอ หล่าว ขี้ฮกทั้งเพ มาหลอกนุ้ย

สำหรับวันนี้สวัสดีค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15-08-2017, 09:08:28 PM โดย นก »

Re: ไปเที่ยวคลองถมมาค่ะ เสาร์12สิงหา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17-08-2017, 10:11:30 AM »
อยากไปเดินมากๆๆๆ แผ่นเจ้ดนิ้วแผ่นละกี่บาทครับ  อยากได้ม้วนเทปด้วย

Re: ไปเที่ยวคลองถมมาค่ะ เสาร์12สิงหา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17-08-2017, 11:18:01 AM »
 :SKJ_7_01: แผ่นละห้าสิบบาทค่ะพี่เล็ก ถ้ามาเลยช่วงเที่ยงๆไปแล้วบางทีก็เจอพ่อค้าขาจรมีแผ่นดีๆมาขาย พ่อค้าส่วนใหญ่ขายแผ่นละห้าสิบบาทเท่านั้น จะมีขายของกันเฉพาะวันเสาร์ เทปก็เยอะค่ะพี่

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21-08-2017, 03:47:08 PM »
ถ้าป้านกไปอีกช่วยดูเทปสุรพล ให้สักหน่อยนะครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23-08-2017, 03:44:50 PM »
ถ้าป้านกไปอีกช่วยดูเทปสุรพล ให้สักหน่อยนะครับ
ได้ค่ะพี่