ผู้เขียน หัวข้อ: นำปก "CD" ที่จะแจกในงานศพ ลุงโต้ง-รุ่งระวี หนองแค มาขอคำปรึกษาครับ  (อ่าน 4587 ครั้ง)

CD ชุดนี้ จำทำขึ้น ในจำนวน ที่พอจะแจกจ่ายแขก ที่มาร่วมงาน ในวันเผาศพ คุณลุงโต้ง - รุ่งระวี หนองแค
ใน วัน ที่ 7 เมษายน 2555
ณ วัดหนองสะเดา อ.หนองแค จ.สระบุรี

ก่อนที่ผม จะ ลงมือ ทำ จำนวน 500 ชุด
ขอความคิดเห็น ที่เป็นประโยชน์ เพื่อ นำมาปรับปรุง
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ปกหลัง และ รายชือ ผู้ร่วมอุดมการณ์ "สืบสานเจตนารมณ์ บทเพลงของแผ่นดิน ต้องคงอยู่คู่แผ่นดิน"

ขอคำแนะนำด้วยครับ

เยี่ยมเลยพี่ เจตนานี้ดีมากๆครับ....ผมว่าเป็นของชำรวยที่ดีที่สุดครับ :SKJ_1_86:

:SKJ_1_37: 500 ? เอ.. สัก 555 ชุด เลยดีไหม? ยังไงก็หมดครับ..ไม่ต้องกลัวเหลือ

:SKJ_1_37: 500 ? เอ.. สัก 555 ชุด เลยดีไหม? ยังไงก็หมดครับ..ไม่ต้องกลัวเหลือ

อีก 55 จะแจกที่สะกิดใจครับ

:SKJ_7_03: หูย..แอคเข้ามา วันๆไม่ถึง 20
ไหงจะแจกตั้ง 55 กันล่ะ คร๊..า..บ ทำ บ/ช อย่างไร สงสัยต้องให้ ไนโตะ คิดแทนให้ซะ ม๊าง...ตา ดร.
  :SKJ_1_43:

มาร่วมให้กำลังใจ และชื่นชม ดร. อีกครั้งครับ...
ขอบคุณแทนคนลูกทุ่งหลายๆท่าน...

ทำสัก 300 แผ่นไปแจกในงานผมมองว่าได้กุศลแรง อย่างน้อยก็ได้เป็นอนุสรณ์ให้กับนักร้องผู้ล่วงลับ
หรือเป็นการเผยแพร่อีกทางของลูกทุ่งไทย

มาให้เป็นกำลังใจอีกหนึ่งแรงสำหรับเจตนารมย์และความตั้งใจจริงของท่านปู่ที่ตั้งใจทำเพื่อศิลปิน

วันงานผมจองสองแผ่นเอาไว้เป็นที่ระทึก จองล่วงหน้าได้เปล่ากลัวคนแย่งกันกลัวเข้าไม่ถึงเพราะงานนี้เป็นงานใหญ่ได้ข่าวว่าศิลปิน
ลูกทุ่งไปกันหลายสิบคนทั้งรุ่นเก่ารุ่นใหม่  มีคอนเสริรทด้วย  ใครไม่ไปก็น่าเสียดาย
สมาชิกท่านใดไปยกมือขึ้น   แจ้งกันบ้างเด้อ :SKJ_7_01:

[/size]

จากซ้าย ไป ขวา ลุงโต้ง - รุ่งระวี หนองแค, ศรคีรี ศรีประจวบม หลานของศรคีรี ศรีประจวบ - ครูประสพโชค มีลาถ

วันเผา คุณลุงโต้ง เท่าที่ทราบ มีศิลปิรนไปร่วมงานเพิ่มเติม คือ
ลุงปื้ด - รังษี บริสุทธิ์
สรเพชร  ภิญโญ

อยากให้ ทุกท่าน ไปร่วมงาน ไว้อาลับ ลุงโต้ง ให้มาก ๆ

งาน นี้ ลุงมาก - เสน่ห์ เพชรบูรณ์ เตรียมตัว ขึ้นเวที เต็มร้อย
ผมคงได้ฟัง ลุงมาก ร้องเพลง บนเวที่ หลังจาก ที่ฝันมา 30 ปี

อีกท่านหนึ่งครับ งานนี้ ผมคงได้ฟัง ..."ตังเกเร่รัก"... อีกครั้ง จาก ลุงชัยณรงค์ บุนณะโชติ"
(เพิ่งมีโอกาสได้หลอกถามอายุคุณลุง
ปรากฎว่า คึณลุงเกิดปีเดียวกับ ครูวินัย แก้วเหนือ ลุงกังวาลไพร ลูกเพชร ลุงปื้ด - รังษี บริสุทธิ์ และ
ลุงพร พนาไพร คือ ปี 2487 ปัจจุบัน ปากันเข้าไป 67 ปี บริบูรณ์